Amott

khi mới mở chương trình lên, phải vào Cài đặt trước, chỉnh mọi thông số theo ý mình

muốn phát tiếp bấm chọn 'Phát phim này xong sẽ phát phim kế tiếp'

Sau đó mới nhập phim vào và kiểm tra lại trong 'Bảng chi tiết'

nếu vẫn còn hiện menu thì lấy remote đầu dĩa, bấm Setup, menu title chọn off

rt_ht

link die hết rồi, hix , hix, ai úp lại cái việt hóa giúp với , tớ cần cái việt hóa để dễ dàng cài đặt

angel_pig199514

đúng cái mình đang cần rồi về nhà bữa nay ngồi tập ghi đĩa ... đang tung ra KL: DVD5 vs CD thời lượng ghi phim cũng chỉ là 80ph ...

thì gặp được tôpíc này + bác thớt

kéo về, tét ngay coi sao

thanks bác thớt nhiều, chúc bác cùng gia đình năm mới dồi dào sức khỏe, ấm áp, sum vầy, an khang thịnh vượng , ... chúc bác khỏe mạnh và thành công nhiều hơn nữa

giraffe_9591

cho em hỏi trên mạng có dvd9 nhưng dung lượng 8gb luôn trong khi đĩa dvd em mua ngoài tiệm có 4,17 gb làm sao ghi mấy bác

Bearach

cho em hỏi trên mạng có dvd9 nhưng dung lượng 8gb luôn trong khi đĩa dvd em mua ngoài tiệm có 4,17 gb làm sao ghi mấy bác thì bạn chọn DVD5 trong Cài đặt/Mã hóa/Dung lượng đĩa, Tùy chọn mã hóa chọn Tự động, chương trình sẽ tự động tính toán chuyển đổi sao cho vừa với dung lượng đĩa 4.7g

để có chất lượng phim đẹp, bạn nên tích hợp tổng thời gian các phim khoảng 5g trở lại (tối đa 5 phim, mỗi phim 1 giờ), càng ít phim chất lượng càng cao

có bản X5 rồi bác thớt ới

nhưng mình đã thử key, patch ... đều k ăn thua

bác có bí kíp nào hay ... se cho ae vs nhé

Coman

có bản X5 rồi bác thớt ới

nhưng mình đã thử key, patch ... đều k ăn thua

bác có bí kíp nào hay ... se cho ae vs nhé

đã có v. 5.0.0.35b, patch nè:

tải về, giải nén, rồi chạy, bấm patch, yes, chọn đường dẫn cài chương trình (C:\Progam Files\VSO\ConvertX\5\ConvertXtoDvd.exe)

Có 1 số phần mềm virus nhận diện nhầm patch này, nên tắt virus trước khi downn và cài patch, mình dùng Kaspersky Pure đã test không thấy virus

ConvertX 5 bị nhiều lỗi, không có màn hình hiển thị xem trước khi chuyển đổi, và chất lượng video ghi đĩa lại không bằng Convert 4, nên tuy rằng đã có bản việt hóa cho nó, nhưng mình chưa up, chờ bản chính thức

phần mềm rất hay , Thank bạn, nhưng mình không việt hoá được

bạn bấm đúp vào file Việt hóa, giải nén là xong, nếu bạn cài ở nơi khác ngoài C:\Progam Files, bạn chọn lại đường dẫn cho nó

Aliz

Bạn ơi có thể reup lại bản 4.20 được k, mấy link trên đều k tải về được nữa bạn copy link dán vào trình duyệt, hoặc bấm chuột trái giữ luôn kéo lên thả vào trình duyệt là được (mới test), còn upfile đang nâng cấp server tối 11/1 mới xong

samactrang94

đã có v. 5.0.0.35b, patch nè:

tải về, giải nén, rồi chạy, bấm patch, yes, chọn đường dẫn cài chương trình (C:\Progam Files\VSO\ConvertX\5\ConvertXtoDvd.exe)

Có 1 số phần mềm virus nhận diện nhầm patch này, nên tắt virus trước khi downn và cài patch, mình dùng Kaspersky Pure đã test không thấy virus

ConvertX 5 bị nhiều lỗi, không có màn hình hiển thị xem trước khi chuyển đổi, và chất lượng video ghi đĩa lại không bằng Convert 4, nên tuy rằng đã có bản việt hóa cho nó, nhưng mình chưa up, chờ bản chính thức

bạn bấm đúp vào file Việt hóa, giải nén là xong, nếu bạn cài ở nơi khác ngoài C:\Progam Files, bạn chọn lại đường dẫn cho nó hế hế, thanks bác đúng là bác thớt Pro , Patch này ngon lành rồi mà đang tính xài bản .33 (chứ .35 nghe Bêta là mình thôi rồi ) thôi, nghe bác "phê bình" e nó thế -> về xài 4.2 của bác cho lành

mà bản X5 này "giấu" ngôn ngữ qua cái thư mục Shortcut ảo ghê , lúc chạy Patch hình như nó Patch cả ngôn ngữ luôn nữa chứ

mình nghịch: lấy thử file tiếng Việt bản X4 của bác quăng qua bản 5 mà ... k xài được

máy mình xài Avast Free -> k nhận nhầm "được" file Patch đấy

Mà hỏi thêm bác đoạn này chút: Chả là đợt Tết dương vừa rồi, về nhà, mình có hí hoáy ghi phim ra đĩa (mò mãi ra được tôpíc này của bác mừng ... !! ), xong mình làm như hướng dẫn của bác, xài bản 4.1.19, nhét 2 phim Người vận chuyển 1 + 2 vào : tổng thời gian chắc cỡ tầm 3 tiếng , nhưng sau khi tạo ra bộ DVD.iso và ghi vào đĩa, phát trên đầu -> mình thấy được tầm hơn 2 tiếng chút thôi , kiểm tra lại ở bộ DVD.iso cái X4 tạo ra, mình thấy thời lượng cũng chỉ tầm đấy thôi

hỏi bác chút là: bác ghi được cỡ 5 tiếng thật á? vs cả: cứ thả phim vào (k vượt quá giới hạn phần mềm cảnh báo) là ôkê hử bác ? tự cái ConverX này nó co lại vừa 1 DVD nhỉ?

Dạo này đang tích cực ngâm cứu mảng ghi phim, chuẩn bị dự án về ăn Tết + nằm nhà xem phim mình tự ghi

cũng may, mình mua 2 quả DVD-RW Maxell ver.1.1 nên ... nghịch tẹt

p/s: có gì chờ hàng bản 5 của bác, khi nào bác kêu ngon ... để mình còn xài ủng hộ bác

yenlinh_vu85

bạn copy link dán vào trình duyệt, hoặc bấm chuột trái giữ luôn kéo lên thả vào trình duyệt là được (mới test), còn upfile đang nâng cấp server tối 11/1 mới xong ế, trò kéo dê chuột hay nè

bt mình toàn: sao chép địa chỉ liên kết > tab mới: dán và truy cập (Chrome) thôi

mới gu gồ hình ảnh cái đĩa ... DVD mình hay xài chắc là e này rồi:

bác thớt chăm ghi đĩa thế có bí kíp đĩa nào ngon, bổ, rẻ tư vấn mình vs nhé

đợt tới về nhà, đang tính ghi 1 cơ số hài Tết ra đĩa cho mẹ xem, chắc phải đầu tư vài cái đĩa DVD-R bình thường thôi

1 là trong nhà có 1 cơ số đĩa hài năm mới (tiết kiệm so vs ra ngoài mua đĩa thị trường ) vs cả: có nhõn 2 đĩa DVD-RW ... để ở nhà: mẹ mình cứ nay đòi xem cái này, mai cái khác -> ghi đi ghi lại chắc cũng toi

snow_black_hp

hỏi bác chút là: bác ghi được cỡ 5 tiếng thật á? vs cả: cứ thả phim vào (k vượt quá giới hạn phần mềm cảnh báo) là ôkê hử bác ? tự cái ConverX này nó co lại vừa 1 DVD nhỉ?

Dạo này đang tích cực ngâm cứu mảng ghi phim, chuẩn bị dự án về ăn Tết + nằm nhà xem phim mình tự ghi

cũng may, mình mua 2 quả DVD-RW Maxell ver.1.1 nên ... nghịch tẹt

mình ghi tối đa thời gian các phim khoảng 5 giờ, ghi hơn nữa chất lượng phim xấu (do bitrate bị giảm), nhiêu đó cũng bằng đĩa 5 in 1 bán ngoài chợ

khi bạn chọn nhiều phim, chương trình sẽ tự động tăng giảm bitrate cho vừa đủ dung lượng đĩa (từ vài trăm --> 9000 kb/s, nếu ghi 4 phim, bitrate tầm khoảng 2000)

thẻ Mã hóa, bạn nên để Tùy chọn mã hóa: tự động, Mã hóa 2 lần nên chọn, thời gian chuyển đổi lâu hơn nhưng chất lượng tốt hơn

Thẻ Định dạng DVD, độ phân giải chọn Full D1, Tỉ lệ chọn tự động

bác thớt chăm ghi đĩa thế có bí kíp đĩa nào ngon, bổ, rẻ tư vấn mình vs nhé

đợt tới về nhà, đang tính ghi 1 cơ số hài Tết ra đĩa cho mẹ xem, chắc phải đầu tư vài cái đĩa DVD-R bình thường thôi

1 là trong nhà có 1 cơ số đĩa hài năm mới (tiết kiệm so vs ra ngoài mua đĩa thị trường ) vs cả: có nhõn 2 đĩa DVD-RW ... để ở nhà: mẹ mình cứ nay đòi xem cái này, mai cái khác -> ghi đi ghi lại chắc cũng toi

đĩa RW ghi xóa được 4, 5 lần là toi

thông thường mình ghi đĩa giá vừa phải như Maxell, Sony -R, +R, đĩa bèo như Kachi mau hư, còn đĩa xịn thì mắc và kén đầu DVD

Chúc thành công

Airleas

mình ghi tối đa thời gian các phim khoảng 5 giờ, ghi hơn nữa chất lượng phim xấu (do bitrate bị giảm), nhiêu đó cũng bằng đĩa 5 in 1 bán ngoài chợ

khi bạn chọn nhiều phim, chương trình sẽ tự động tăng giảm bitrate cho vừa đủ dung lượng đĩa (từ vài trăm --> 9000 kb/s, nếu ghi 4 phim, bitrate tầm khoảng 2000)

thẻ Mã hóa, bạn nên để Tùy chọn mã hóa: tự động, Mã hóa 2 lần nên chọn, thời gian chuyển đổi lâu hơn nhưng chất lượng tốt hơn

Thẻ Định dạng DVD, độ phân giải chọn Full D1, Tỉ lệ chọn tự động

đĩa RW ghi xóa được 4, 5 lần là toi

thông thường mình ghi đĩa giá vừa phải như Maxell, Sony -R, +R, đĩa bèo như Kachi mau hư, còn đĩa xịn thì mắc và kén đầu DVD

Chúc thành công hế hế, Thank bác

để mình vọc tiếp coi sao (mã hóa gì đó thì mình k nghịch gì cả, để nó tự động hết mình chỉ nhét phim vào: chỉnh sub, bỏ menu,... rồi Create thôi)

chỉ là, tại chọn DVD5 mà thấy file .iso tạo ra, chỉ cỡ khoảng 2 tiếng lẻ chút (nhét 2 phim Người Vận Chuyển vào: 1 phim hết, còn 1 phim được có 1 đoạn )

còn đĩa DVD-RW mình dùng bền lắm tính sơ sơ ra suốt 2 năm phải ghi cỡ hơn 2 chục nháy rồi ấy chứ

thôi, xác định đợt Tết về làm tầm chục cái DVD loại 8k như mọi khi, về ghi dần vậy

dạo này đang hí hoáy ngồi Encode phim

Các chủ đề có liên quan khác