mrhoang23888

Loay hoay với cái bản 10. này mấy hôm, vừa tìm được tài nguyên, xin chia xẻ cùng mọi người:

1. Không dùng cái mtBabEV 1.0 (hay VE) để tra Anh<--> Việt được trong Babylon 10 nữa đâu. Nó vẫn nhận từ điển nhưng không tra được

2. Dùng MTD9 viết cho Babylon để add từ điển vào. Vừa thử cách đây 3 phút, có vẻ Babylon 10 chạy tốt với Windows 8.

3. Link cho 3 từ điển MTD9:

4. Chúc may mắn!

Johnny

các bạn test rồi cho mình hỏi, bản này dùng với MS Office 2013 có bắt text tốt không? Mình đã test bản 8 và 10, nhưng chưa thấy bản nào bắt text được trong MS Office 2013

Mình không thích Babylon mấy.Tại vào trình duyệt web là tự động vào trang web của Babylon Khi bạn cài đặt babylon, chọn custom installation bỏ hết mấy dấu tick là hết (vd: càibabylon toolbar, set default....)

vuvy_50kg

nghe thấy là ổn lắm ui đấy, nhưng chưa xài thử nên không biết thể nào..hỳ..thank bạn, phần mềm tốt : ))

Mọi người cho mình hỏi sao click vào cái link down mấy cái dữ liệu anh việt và việt anh trên #1 lại không thấy nó đâu cả ,hay nó down về rồi tự động add vào Babylon luôn ạ .

Những cái ngôn ngữ có sẵn của nó sao không dùng được ,như cái tiếng việt này trong này nó không có dữ liệu gì hay sao ấy ,gõ bất cứ từ nào vào nó cũng không tìm thấy ,làm sao để dùng được nó đây ?

Mình không thể nào dịch đoạn văn bản trên babylon này được (ko có tiếng việt ở phần ngôn ngữ được dịch )

Với cả mình cài như #1 hướng dẫn và trong chỗ slien nó cũng thông báo status là active rồi sao mà một số chức năng của nó lại bị hạn chế (ví dụ như phần nghe ấy ) nó bắt mua là mua cái gì ạ .Ai dùng được rồi giúp mình với ,mình mới dùng cái này lần đầu nên gà lắm

Sao mình không tải được riêng bộ từ điển Trung-Việt(mình đã cài và Cr-ack thành công như hướng dẫn của bạn)?

Các chủ đề có liên quan khác