Edensaw

Máy tui cứ mỗi lần bật regedit hay TaskManager là thì nó liền out luôn . Ai biết Giúp với

thoidi

ặc trắc lại dính virus tui bị dính 1 lần rùi bạn quet nó đi rùi đi tìm shop phục hồi(cho đỡ mệt) nếu không thì bạn vào hòm run mà chỉnh bạn cứ vào google mà search nhìu lắm

- còn một khả năng là do bạn đã lỡ tay chỉnh linh tinh hoặc ai đó quá tốt đã giúp bạn làm việc đó nói chung bạn lên google mà search

GOOD LUCK

Perkinson

Trích:

homeless93

Máy tui cứ mỗi lần bật regedit hay TaskManager là thì nó liền out luôn . Ai biết Giúp với

Có thể máy tính của bạn vừa nhiễm virus, điều cần làm trước tiên và quan trọng là bạn phải quét hết virus bằng 1 chương trinh nào đó thật hiệu quả ( ví dụ eset chẳng hạn), sau đó khôi phục lại lệnh Run bằng cách: bạn mở gpedit trong c:\windows\system32\gpedit.Sau đó bạn duyệt đến mục User Configulation\Admintrative Templates\Startmenu and Taskbar.Bạn nhìn qua cửa sổ bên phải và thấy mục Remove Run menu From Start Menu.Bạn Hãy double click nó và chọn enable cho nó lần thứ nhất.Sau đó duyệt theo đương dẫn này và chọn Disble rồy ok.

Trong trường hợp bạn bất vào được registry, ta làm như sau:

Đầu tiên, enable lại chức năng vào registry

Vào RUN gõ lệnh gpedit.msc > Enter.

- Trong cửa sổ Group Policy > chọn User Configuration > Administrative Templates > System > nhìn qua bên phải chọn và double-click vào "Prevent access to registry editing tools" > chọn Disable > OK. (để mở lại Registry)

-Cách khôi phục lại task manager

Vào RUN gõ lệnh gpedit.msc > Enter, User Configuration > Administrative Templates > System > Ctrl + Alt + Del options > double "Remove Task Manager" > chọn Disable > OK (để mở lại Task Manager bị lỗi).

Gaven

máy bạn có cài phần mềm DWK hok ?

Biểu tượng là cái biển 1 chìu đó !

Nếu có thì unintall là oki ngày mà !

Billie

thằng minh_hotboy kô být kái rỳ thỳ kâm kái mồm vào nghe chưa mài làm tao mất kả run trong start ồy đó bây h` máy chạy được khoảng 5-10p' là bỵ khởi động lại đồ ngu lại kòn đòi spam

Các chủ đề có liên quan khác