rt_ht

các bạn có ai giúp em với. Em mới cài lại windows 7 cho cái laptop bằng USB. cài xong thì máy không bắt được wifi thậm chí khi em cắm dây mạng vào thì nó cũng chỉ có dấu X ở biểu tương mạng chứ không nhận. Có bác nào biết thì giúp em với

Preostcot

Cài này do các nguyên nhân sau:

1: Do đường dây của bạn không thể kết nối Internet.

2: Do máy bạn mới cài lại windows chưa cập nhật Driver.

3: Do bản windows của bạn bị lỗi.

Bạn xem lại nhé

pro_m150

Tui đã bị như vậy!

Do driver máy đó bạn!

Tải driver easy về cài driver là ok

bangnhan_3010

cái này mình có kiểm tra rùi. là do mình chưa cài Driver nhưng mình không có đĩa. Down trên mạng thì lại chẳng biết bản nào

Mới cả mình cũng không biết cài Driver

Hweolere

Cài lại windows thường không để ý cài lại các driver, nhất là driver ethernet nên không thể lên mạng được Bạn vào Device Manage xem ở mục Network Adapters có bị đánh dấu ! trong tam giác vàng không, nếu có thì lấy đĩa CD kèm theo máy mà cài.

young_pu_0101

Tui đã bị như vậy!

Do driver máy đó bạn!

Tải driver easy về cài driver là ok nhưng mình không có mạng. mà cái easy driver lại bắt Scan xong mới down về cài

TenEyck

Vây là bác chưa có driver rồi .

Bạn ra net down cái này về DriverPack Solution 12.12 Beta , cái này đủ bộ driver cho tất cả luôn , nên hơi nặng . Nhưng nếu bạn ra net down thì cũng không lâu lắm . Chúc bạn may mắn (mà bạn giống mình ngày xưa , cài xong windows không biết cài driver nên mang máy lên trung tâm bao hành cho tui nó cài lại )

Verel

Cài lại windows thường không để ý cài lại các driver, nhất là driver ethernet nên không thể lên mạng được Bạn vào Device Manage xem ở mục Network Adapters có bị đánh dấu ! trong tam giác vàng không, nếu có thì lấy đĩa CD kèm theo máy mà cài. mình làm gì có đĩa. mới cả mình không biết kiếm driver ở đâu

tttvtt

Vây là bác chưa có driver rồi .

Bạn ra net down cái này về DriverPack Solution 12.12 Beta , cái này đủ bộ driver cho tất cả luôn , nên hơi nặng . Nhưng nếu bạn ra net down thì cũng không lâu lắm . Chúc bạn may mắn (mà bạn giống mình ngày xưa , cài xong windows không biết cài driver nên mang máy lên trung tâm bao hành cho tui nó cài lại ) bác có link không cho tui xin lên google toàn link die

vjc90

ko có đĩa thì máy hãng nào vào trang chủ hãng đấy mà tìm driver xong cài như 1 phần mềm thôi là được. không dễ dàng nhất là down cái 3dp net về nó sẽ tìm driver mạng cho bạn

hokha2001

bạn làm thế này nhé, cài usb 3g vào máy, online bằng usb 3g, xong vào mangager vào ethernet cập nhật, nếu không update được bạn dung unible driver scanner

ko có đĩa thì máy hãng nào vào trang chủ hãng đấy mà tìm driver xong cài như 1 phần mềm thôi là được. không dễ dàng nhất là down cái 3dp net về nó sẽ tìm driver mạng cho bạn mình có lên trang chủ tìm rồi nhưng toàn tiếng Anh rồi mù à. Bác nào tìm hộ mình được không

máy mình là Lenovo

cấu hình Intel (R) Pentium (R) CPU B940

VGA không có

nhungncn

bạn đang online bằng ji vậy, có cài teamvier được ko, nếu được mở lên đi

Zak

bạn phai cung cấp thêm thông tin leveno đời nào, cài windows 64b hay 32bit

Parnall

z370 lenovo windows 7 ultimate 32 bit Nếu là windows 32 bít , bạn có thể tải cái này về , cài đặt là ok . Link này có acc vip thì down nhanh nhé , còn không thì nhờ anh em get link down cho nhanh

what_love_k

bạn vào link này down cái driver nay nhe: Realtek Ethernet Driver for Microsoft Windows 7

Các chủ đề có liên quan khác