angle_blue106

Lâu nay em xài mấy bản windows trên VNZ, các bạn cứ bảo đó là bản gốc của microsoft,nhưng xin thưa các bạn là em chán lắm rồi,win gốc gì mà lỗi tùm lum cả.Bây giờ bác nào cho em xin cái link windows XP Sp3 gốc download từ trang microsoft.com được không?Em vừa download 1 bản từ microsoft mà nó không chịu boot CD,thiếu file gì đó(Lưu ý không tư vấn chỉnh Bios nhé,mình quá hiểu rồi)trong khi đó đĩa windows sp3 cũ boot bình thường.Chán nãn quá,lên Microsoft rồi mà down về không xài được,xin cho em 1 link.

magnate_virus

vào đây đi bạn, không cần đăng nhập đâu:

p/s: link từ microsoft hết rồi bác ơi, cái link đó mình cũng đã tải về rồi nhưng không boot được

55_66

vào đây đi bạn, không cần đăng nhập đâu:

p/s: link từ microsoft hết rồi bác ơi, cái link đó mình cũng đã tải về rồi nhưng không boot được Có bác nào tải từ microsoft về mà không boot được không?Em nãn chí quá.huhu

thuyphuong2310

Mình nghĩ kéo từ MS về giờ khó vì MS ngừng hỗ trợ cho windows xp và vista rồi

Mình ghĩ cái này dùng khá nhất

P/S: Mình từng kéo cái này về cài trên máy ảo dùng cũng khá ổn nhé.

Thj_thj

Có bác nào tải từ microsoft về mà không boot được không?Em nãn chí quá.huhu Mà không boot được hử kiếm cái file boot của bản windows khác (cùng chủng loại cho nó chắc) ném vào xem nó có chạy được không

diep_1809

Kiếm cái ISO gốc của M$ làm gì, bản gốc vì quá lâu rồi không hỗ trợ phần cứng mới nên không boot dc là phải =,=! Người ta cần bản gốc là để về rebuild, mod này nọ, còn bạn cài máy thì kiếm bản nào mới hỗ trợ phần cứng tốt mà xài chứ.

Nên kiếm các bản Rebuild hỗ trợ đầy đủ các phần cứng mới nhất ấy, có bản này gồm Microsoft updates đến 15.5.2013, Internet Explorer 8, Adobe Flash Player 11.7 và SATA drivers, ngoài ra thì không chỉnh sửa gì, nguyên xi bản gốc

Thích thì chìu, chứ đúng như QHu91_IT nói bản gốc toàn dùng đồ cỗ (IE6, WMP9,...), khi dùng thiếu tùm lum tè le rồi lại la làng. Tốt nhất là bạn nên thử download nhiều bản đã tích hợp, dùng thử rồi chọn một bản ưng ý.

heo_con_way_pha

cái bản windows xp sp3 mà chủ topic tải về thực chất chỉ là phien bản update hay upgrade lên phiên bản cuối cùng của phiên bản sp3 mà thôi. nó cài được nhưng không boot được. mình dùng cái đó để làm cái đĩa windows xp sp3 ở dưới chữ ký của mình.

kan8184

cái bản windows xp sp3 mà chủ topic tải về thực chất chỉ là phien bản update hay upgrade lên phiên bản cuối cùng của phiên bản sp3 mà thôi. nó cài được nhưng không boot được. mình dùng cái đó để làm cái đĩa windows xp sp3 ở dưới chữ ký của mình. Đúng rồi,đó không phải bản cài đặt

nguyen_ngoc777

các bạn cứ nói không chỉnh sữa gì,nhưng các bạn cứ xài Nlite chỉnh cài tự động với các tinh chỉnh khác,em hãi quá.Bản windows sata của bác Daiphu em đã test trên 50 máy,bị tình trạng chơi vài tiếng là reset máy và game bị văng,em nghĩ chắc bác chỉnh page file gì đó nên nó bị tràn bộ nhớ ảo,khiến máy bị reset?em cài bản Gốc Microsoft phải add key và làm các bước theo trình tự cài win,chạy OK rồi bác nhé.Thanks các bạn chia sẽ.

PIG_PIG

Bạn vào trang này:
Bản này chuẩn nhất quả đất,key xịn luôn.Em đã tải bản này bên BKAV rồi,cài Ok,thanks bác tuainhan nhiều nhiều.

Bản này chuẩn nhất quả đất,key xịn luôn.Em đã tải bản này bên BKAV rồi,cài Ok,thanks bác tuainhan nhiều nhiều. bản này cài trên vm-ware dc kg bạn

Arielo

bản này cài trên vm-ware dc kg bạn Cài trên cái nào chả được bác

pe_bau

mình dơloand vê thi dc nhưng khi cài vào máy thì bị virus lỗi tùm lum cả là sao

vanthanhvan96

mình dơloand vê thi dc nhưng khi cài vào máy thì bị virus lỗi tùm lum cả là sao Thì cái ổ cứng của bạn đã bị tràn ngập virus. Bạn bắt buộc phải cài từ CD, trước khi cài delete toàn bộ ổ cứng, tạo lại partition, format và cài đặt.

Các chủ đề có liên quan khác