nhycday

mọi ng` giúp mình với. không hiểu tại sao máy mình đang dùng dù chỉ bật web hay chơi 1 game gì đó một lúc là nó lại tự tắt ngấm mà không hiện lỗi gì cả. mình có làm theo 1 cách là tắt cái shut down khi auto update như trên google nhưng cũng không hiệu quả nên chả bít fai làm sao nữa

mọi ng giúp mình với

mình dùng laptop nên giác cắm bình thường mà. còn chương trình thì mình cũng không chạy zi nhìu vì mới cài lại windows mà

Aliz

Vậy bạn thử tắt dịch vụ update của Windows luôn đi. Bạn cũng nên kiểm tra quạt của laptop,cũng có thể do nóng quá mà nó tự tắt đó.Cuối cùng,bạn xem kỹ coi bạn có xài phần mềm tắt máy nào tự động hay không

Edan

à lúc nãy đang chơi game mình chỉ bật mỗi FF cái tự nhiên máy đứng rồi nó tắt lun. mình bật máy đến đoạn start window nó cũng đứng yên rồi báo lỗi màn hình xanh là dump physic memory..... đây là lần đầu nó hiện màn hình xanh à.... còn mọi hôm nó chỉ tắt máy thôi

giờ mình fai làm zi đây...

Lỗi của bạn trước tiên cần vệ sinh máy kĩ đặc biệt là khe cắm ram. Nếu vệ sinh máy không hết và vẫn bị lỗi màn hình xanh bạn nên thay 1 thanh ram khác kiểm tra.

Rùi, màn hình xanh chứng tỏ dồn Ram và máy xử lý không kịp nek.

Bạn tháo máy ra lau Ram sạch sẽ, cắm cho thật chắc, bôi keo tản nhiệt, cần thiết thì sắn đó quét luôn bụi của máy.

Khởi động lại cho máy bt, sau đó tắt đi 1 cách nhẹ nhàng, đừng có tắt đi 1 cách đột ngột khi máy đang xử lý nhìu chương trình

nguyenreport

Tự tắt thì chỉ có nóng quá hay hoạt động hết công suất thôi bác. down Phần mềm kiểm tra nhiệt độ về chạy thử đang hè này

Tải cái đó về kiểm tra xem nhiệt độ CPU là bao nhiêu và quạt có chạy hay không.

Các chủ đề có liên quan khác