Hướng dẫn thu âm sử dụng phần mềm Cool Edit / Audition

Bước 1

Download phần mềm cool edit pro và 2 file Cr-ack về máy rồi cài đặt theo thứ tự :

1. Phần mềm cool edit

2. Cr-ack 1

3. Cr-ack 2

Link download:

Cr-ack 1:

Cr-ack 2:

Bước 2

Bắt đầu thu âm

Lưu ý: Tick mute Stereo mix (select Microphone)

1

2

3

4

5

6

7

8

9

10

11

12

13

14

15

16

17

Một điều cũng hết sức quan trọng đó là cách tăng giảm tone của nhạc

các bạn hãy vào effects --->time/pitch --->stretch-----> chọn cách tăng giảm ở chỗ transpose lựa chọn # hay b tùy theo ý thích của bạn là tăng hay giảm. Lưu ý là hay tích vào Pitch Shift (preserves tempo) để đảm bảo tốc độ nhạc không thay đổi.

Chúc các bạn thành công!

kiss_wind_07

Không biết bạn mún nói đến cái gì. Mình viết thử cái này coi đúng không nha.

Hiện nay đang có rất nhiều người gào khóc vì không down được mediafire, đây là 1 cách để down nó :

Ví dụ như link này :

Đợi nó hiện ra Click here to download, bạn sẽ KHÔNG NHẤP vào link, mà bạn hãy click phải chuột ( r-click ) lên link, sau đó chọn Download with IDM ( nếu bạn down = IDM , hay bạn r-click lên link, chọn Copy và Add vào IDM để download. Nhắc lại, tuyệt đối không nhấp trái chuột vào link có chữ Click here to download . Nếu bạn nhấp trái chuột vào thì đôi khi nó sẽ không download mà lại trở về ban đầu.

các phiên bản trước của internet download manager(IDM) bị một lỗi đó là down trên server của mediafire chỉ tới 99% là die nhưng từ phiên bản 5.14 lỗi này đã được khắc phục hoàn toàn ! và down với tốc độ rất đáng nể. thế nên các bạn khi tìm thằng IDM để dùng thì nhớ tìm phiên bản từ 5.14 trở lên nha!

IDM 5.15 new full + Cr-ack :

Cr-ack không hoạt đông vì chưa tắt hết IDM, phải tắt hẳn nó đi ,tắt cả ở dưới system tray nữa rồi copy file Cr-ack vào thư mục cài IDM xong chạy Cr-ack là được

Chúc thành công !!!

Ellery

cái này dùng như Adobe Audition 1.5. ngoài cách trên còn có nhiều cách để lồng tiếng vào nền nhạc lắm

cua_pnl

Bạn ơi sao mình ..dow về cài đặt đầy đủ mà zô tìm beat lại chả có beat ...mình dow beat tè le về rồi chả thấy

kydu_ang3ls

bạn ơi máy mình sài win7 nhưng k có stereo mix vậy cài chương trình này thu được nhạc lẫn lời k?

Hartmann

tại sao khi tui insert beat vào và chuẩn bị thu âm ở track 2 như hướng dẫn thì âm lượng của beat của track 1 cũng bị thu luôn vào track 2 là sao vậy?

Không tài nào thu được giọng hát của mình vào track 2 mà không có nhạc vào cùng. hãy giúp tui với

blood_of_dicth

Kể cả không thu lời hát, chỉ cần bật nút record lên là âm thanh track 2 tự động được thu vào luôn.

Hãy giúp tui nhé.

Xin Thank trước

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Thiết kế kỹ thuật máy gặt đập liên hợp phục vụ thu hoạch lúa ở khánh hoà Khoa học kỹ thuật 0
S Các loại bằng chứng kiểm toán và phương pháp kỹ thuật thu thập bng chứng kiểm toán Kiến trúc, xây dựng 0
K thực tập áp dụng các phương pháp kỹ thuật thu thập bằng chứng kiểm toán tài chính do công ty tnhh ki Luận văn Kinh tế 0
L Đặc điểm của Công ty A&C với vấn đề bằng chứng kiểm toán và kỹ thuật thu thập bằng chứng kiểm toán Luận văn Kinh tế 0
V Đào tạo lực lượng công nhân kỹ thuật đáp ứng nhu cầu phát triển của Tổng công ty công nghiệp tàu thu Luận văn Kinh tế 0
A Hạch toán tiền lương và các khoản trích theo lương tại công ty TNHH dịch vụ và khoa học kỹ thuật Thu Luận văn Kinh tế 0
T Biện pháp quản lý công tác huấn luyện thực hành cho kỹ thuật viên quân khí ở trường Trung cấp kỹ thu Luận văn Sư phạm 0
C [Free] Vận dụng các kỹ thuật thu thập bằng chứng kiểm toán trong kiểm toán báo cáo tài chính do công Luận văn Kinh tế 0
H Các loại bằng chứng kiểm toán và phương pháp kỹ thuật thu thập bằng chứng kiểm toán Tài liệu chưa phân loại 2
A Hoàn thiện kỹ thuật thu thập bằng chứng kiểm toán trong kiểm toán Báo cáo tài chính tại Công ty AASC Tài liệu chưa phân loại 0

Các chủ đề có liên quan khác