Hôm trước vừa mua bàn phím rời cắm vào máy tính, bây giờ tự nhiên bàn phím laptop xuất hiện tình trạng giống trong 2pic này
Từ khi cắm cái keyboard rời của Dell ( qua cổng USB) vào 2 con laptop Asus vs Gigabate của mình thì có hiện tượng khi tháo bàn phím rời ra, bàn phím trên laptop không bấm được 1 số nút. Cụ thể là: con asus thì khôg bấm được phím: p, phím mũi tên lên, xuống, esc, em gigabate thì không bấm được phím h, delete,g.. (khi cắm bàn phím rời của Dell vào thì cả 2 máy bấm bình thường)

Mấy ngày nay mình search gg, thấy cũng nhiều bạn bị như mình, mình đã mày mò remove driver các keyboard khác (chỉ để lại US), thậm chí cài lại windows (mình dùng windows 7), nhưng hiện tượng trên vẫn không mất đi.

Thực sự bó tay rồi, pro nào chỉ mình với. Thank các bạn đã đọc bài viết Nhưng ở đây mình không phải không ấn được một số nút mà ví dụ như khi mình ấn phím p nó sẽ xuất hiện dấu * như kiểu bị loạn nút vậy.Ấn U I O thì nó ra 456 Hiện tại chưa biết lỗi này xử lý như thế nào, mọi người giúp mình với

men_lovy_love9x

Tình trạng của bạn là do phím Numlock được kích hoạt. Bạn thử tắt Numlock dùng Fn+F11 hay dùng Numlock trên bàn phím rời.

Irvin

Tình trạng của bạn là do phím Numlock được kích hoạt. Bạn thử tắt Numlock dùng Fn+F11 hay dùng Numlock trên bàn phím rời. Thank bạn, mình đã fix được rồi

cái này là do numlk để tiện cho việc bấm số vs bàn phím không có bên số của laptop thôi . lúc nào cần kick lại bấm cho nhanh

Các chủ đề có liên quan khác