Amot

mong các bạn giúp mình vs

tình trạng là ổ E (199Gb) của mình chắc tại nó chứa các file Backup nên giờ đây chỉ còn 16gb.vì vậy mình có tìm hiểu rùi nhưng không biết cách xóa bớt các file Backup để có thể phục hồi lại dung lượng của ổ E.nếu xóa các file đó thì có ảnh hưởng gì ko,và có phục hồi lại dung lượng như ban đầu ko.

một lần nữa mong các bạn giúp với vì mình không rành về vi tính,chỉ biết làm theo các bạn hướng dẫn thôi

thanks nhìu

traicodon_bb

Nếu bạn mặc định backup theo lịch thì bạn có thể vào chương trình và xóa đi những thời điểm bạn muốn xóa, không nên xóa thẳng từ E, dễ bị lỗi. Bạn nên tìm và xóa bớt những gì không cần thiết để giải phóng ổ E.

tocngan_raudai

Xóa được bạn à, bạn unhide hết tất cả các folder, sau đó vào lại ổ E sẽ có các folder ghi ngày ngày gì đó mình k nhớ, đó là ngày backup, bạn xóa các folder đó là xong, mình khuyên bạn không nên để backup làm gì, nó ít công dụng, xài ghost hay rollback rx tốt hơn, với nếu backup của bạn không sạch thì có cả ổ virus trong đó

dinhxuanduyet

Nếu bạn mặc định backup theo lịch thì bạn có thể vào chương trình và xóa đi những thời điểm bạn muốn xóa, không nên xóa thẳng từ E, dễ bị lỗi. Bạn nên tìm và xóa bớt những gì không cần thiết để giải phóng ổ E. mình thì không rành về vi tính lắm,mong bạn hd cụ thể dùm,

trong ổ E hiện tại của mình có có các file có dung lượng 5.7gb;11.3gb, nằm trong folder TP-PC(có mũi tên màu xanh lá),và cáí folder WindownImagebackup dung lượng 88gb thì mình nên xóa những cái nao vậy.

Xóa được bạn à, bạn unhide hết tất cả các folder, sau đó vào lại ổ E sẽ có các folder ghi ngày ngày gì đó mình k nhớ, đó là ngày backup, bạn xóa các folder đó là xong, mình khuyên bạn không nên để backup làm gì, nó ít công dụng, xài ghost hay rollback rx tốt hơn, với nếu backup của bạn không sạch thì có cả ổ virus trong đó ừh,mình cũng nghe nói bachup dễ bị virus,nhưng trc kia mình không rành thì làm ,sao này phát hiện ra dung lượng gần hết và tìm bài mới thấy nói về vấn dề dễ bị virus.

àh,mà unhide các folder bằng cách nào vậy bạn

Clerk

bạn vào my computer ở góc trái thấy chữ organize bấm vô chọn folder option -> view -> show hidden't... rồi bỏ chọn hết -> nó sẽ hiện ra cái folder back up -> xóa nó là xong, gì để lại team viewer mình làm hết cho

Các chủ đề có liên quan khác