Em đang dùng con Dell Inspiron N4110,có vài câu hỏi :

1/Em dùng windows 8 thì có cần dùng phần mềm AV nào không hay chỉ cần dùng Windows Defender là quá đủ ? Thỉnh thoảng em vẫn cài game,software,Cr-ack

2/Lap e, chạy core i3 thế hệ II,Intel HD 3000.Cho em hỏi cấu hình này có đủ chơi Pes 11 và nếu được thì ở mức nào ạ ? Em thấy ở mấy forum khác trả lời loạn xạ,người thì không dc,người thì low,medium,high đủ cả @@ Em cũng hỏi luôn là HD 3000 này mạnh đến mức nào ạ ? Có đủ chơi Halo 1,NFS Most Wanted,COD MWF 4,7554 không ạ ?

3/Card Onboard mà chơi game như vậy có quá tải không ạ ? Em sợ nhất là bị hư cái này.Em không có tiền đầu tư nVidia,AMD @@

4/Em dùng windows 8 Pro 32-bit Build 9200 (free ) vậy có dùng Windows Update được không ạ ?

5/EM ĐỌC ĐƯỢC TRÊN MỘT SỐ WEB CÔNG NGHỆ LÀ CÁCH GIỮ PIN laptop LÂU CHAI LÀ XÀI ĐÂU CẮM SẠC ĐÓ CÓ ĐÚNG KHÔNG Ạ ? CÁC BÁC MÁCH DÙM EM MỘT SỐ MẸO THÔNG DỤNG Ạ.TRÊN GG CHỈ LOẠN XÀ NGẦU @@

6/SAO wifi CỦA EM THỈNH THOẢNG LẠI KHÔNG KẾT NỐI ĐƯỢC HOẶC KẾT NỐI CHẬM DÙ ĐẦY VẠCH SÓNG VÀ CHỈ CÓ EM SỬ DỤNG ?

7/CÁCH NHẬN BIẾT wifi BỊ "CÂU TRỘM" Ạ

8/Cách nhận biết ở cứng mình đang dùng là SDD hay HDD (Vì laptop Này Bị Hư Ổ Cứng,Người Quen Thay Lại Rồi Bán Cho Em) ?

9/Có cách nào khắc phục lỗi nginx error không ạ ? Em phải refesh nhiều lần mới vào được forum và login ạ =.=”

Sr các bạn lâu lâu em mới hỏi nên hơi bị nhiều,bác nào biết câu nào giải thích dùng em câu đó ạ Tks

freefor_all89

1. không có phần mềm AV nào là "quá đủ" cả, cái nào cũng có điểm mạnh yếu. Nói ra thì có mà cãi nhau cả ngày nên tóm lại là bạn dùng cái nào thấy ưng thì cứ dùng, hay không quan tâm luôn cũng được

2. Cái này mình cũng không rành

3. không thể hư được đâu bạn ạ

4. Nếu bạn đã Active (ko phải Cr-ack) thì Update thoải mái

5. Bạn dùng kiểu gì cũng được, cắm hay không cắm cũng vậy vì pin nó tính tuổi thọ theo chu kì sử dụng.

6. Cái này cũng khó biết nguyên nhân nhưng thường là do lỗi bộ phát.

7. Bạn truy cập vào phần quản lí trên các thiết bị xem có máy lạ nào đang kết nối vào mạng ko. Cái này mỗi hãng nó làm giao diện khác nhau nên không chỉ cụ thể cho bạn được.

8. Bạn có thể dùng các phần mềm như CrystalDiskInfo hay HD Tune để xem thông tin ổ.

9. Lỗi đó do phía server chứ không phải do bạn, không làm gì được cả.

Cob

Câu hỏi của bạn thực sự hơi sock vì nó quá dài

- Câu hỏi 1: Nếu bạn thực sự không làm việc hay chơi trong môi trường có quá nhiều virut thì dùng cái đấy là đủ rồi tuy nhiên nếu bạn có yêu cầu cao hơn về bảo mật thì mình nghĩ bạn nên cài thêm phần mềm diệt virut bên ngoài vào (Kaper, BKav, avira,....)

- Câu hỏi 2: Cấu hình máy của bạn là như sao vậy nếu như thế này: Nếu máy của bạn là nguyên bản tức là nó có cấu hình kiểu này: i3 2350M, ram 4gb và ổ cứng 500, card đồ họa onboar HD Graphics 3000

Yêu cầu cấu hình cho PES 2013:

OPERATING SYSTEM : Windows XP Service Pack III, Vista Service Pack II, Windows Seven

CPU : Intel Core 2 Duo 1.8 GHz or equivalent AMD processor

RAM : 1 GB or more

Graphic Card : Nvidia Geforce 6300 or ATI Radeon x1200 or Intel HD graphics 3000

SOUND: Any sound card which supports DirectX 9.0

DIRECT X : Direct X 9.0 or more

RESOLUTION : 800×600 or more

Như vậy máy của bạn chơi thoải mái được game này.

Cấu hình để chơi Halo1

Cấu hình tối thiểu:

PIII 733MHz

RAM 128RAM

VGA 32MB

HDD; 1,4GB

Windows 98/2000/ME/XP

Tất nhiên càng cao càng tốt nên máy của bạn chơi cái này ngon nghẻ.

Mấy cái kia bạn tìm hiểu nhé

- Về cái card Hd graphics 3000 bạn qua đây tìm hiểu và đọc nhé:

- Câu hỏi 3: Chơi game chỉ ở mức độ trung bình vì card này không chuyên về game và máy của bạn cấu hình như vậy cũng chả phải để chuyên để chơi game đâu , bạn chơi mấy cái game trên thì thoải mái không có vấn đề gì đâu mà sợ hỏng. Cứ tận hưởng đi nhé

- Câu hỏi 4: Thực ra win8 thì bạn xin key active qua phone là có bản quyền rồi nhưng mà vấn đề update thì nhiều ý kiến trái chiều nhau quá người thì bảo nên người thì lại bảo không nên nhưng ý kiến của mình là chỉ update cái cần thiết thôi.

- Câu hỏi 5: Muốn dùng pin được lâu và bền thì căn cứ vào nhiều yếu tố lắm nhưng nguyên tắc chung chỉ là giữ máy hoạt động ở nhiệt độ bình thường có chế độ xả và xạc hợp lý .Bạn dùng máy dell nên chắc bạn biết phần mềm quản lý pin của dell nhỉ. Dùng thoải mái đi đừng rút pin ra làm gì cả cứ dùng đi vì khi pin đầy 100% thì nó sẽ tự ngắt điện vào pin và chuyển qua dùng nguồn điện ngoài.

- Câu 6,7 thì theo mình nghĩ do đường truyền nhà mạng, do 1 chương trình gì đó đang chạy ngầm kết nối đến internet ví dụ như các chương trình tự động cập nhật,... wifi bị ăn trộm các dấu hiệu chủ yếu vẫn là đường truyền mạng chậm đi hẳn,...

- Câu 8: Câu hỏi này thì muốn biết bạn vui lòng tháo máy ra nhìn vào cái ổ cứng đó thì rõ chứ thực tế tớ cũng chả có cách nào ngoài cách đó là khả thi nhất (Mà chả biết kiểm tra trong bios có được không nữa vì chưa có điều kiện mua SSD dùng bạn thông cảm )

- Câu 9: Câu này tớ chịu không trả lời được vì cái này phải hỏi BQT diễn đàn

Thấy có ích thank tớ lấy động lực nhé

saobangcodon_hs

Mình bật Window Update một hồi giờ bật máy lên nó kêu Go to PC settings to active your Windows giờ mình phải làm sao đây ? mình đọc sơ sơ trên mạng thì phải fake IP r gọi = Skype qua UK sao @@ nghe rắc rối vậy ??? Nếu mình để v có bị lock không ??? Giúp GẤP !!!!!

TKS

Mình bật Window Update một hồi giờ bật máy lên nó kêu Go to PC settings to active your Windows giờ mình phải làm sao đây ? mình đọc sơ sơ trên mạng thì phải fake IP r gọi = Skype qua UK sao @@ nghe rắc rối vậy ??? Nếu mình để v có bị lock không ??? Giúp GẤP !!!!!

TKS Thoải mái đi bạn bạn qua bên box Hệ Điều Hành xin key win8 xem sao

ilu4e_2t

Tks bạn nghĩa là mình vẫn có thể xài 1 thời gian phải không ? Key add r,nó chỉ kêu là active thôi.giờ nó không cho mình đổi màn hình khoá,tuỳ chỉnh start screen nữa

À bạn minhdong này,cái mình hỏi là pes 11 không phải pes 13.pes 11 mình chạy low ỏ medium được đây ?

heoxinh_1011

Tks bạn nghĩa là mình vẫn có thể xài 1 thời gian phải không ? Key add r,nó chỉ kêu là active thôi.giờ nó không cho mình đổi màn hình khoá,tuỳ chỉnh start screen nữa

À bạn minhdong này,cái mình hỏi là pes 11 không phải pes 13.pes 11 mình chạy low ỏ medium được đây ? - Tại mình chơi Pes nên mình chỉ biết sơ sơ thôi

dvnghia1984

TKS Bạn muốn tiếp tục Update windows thì qua box windows 8 nhờ Active. Còn không thì Cr-ack cũng được cho nhanh

Bạn muốn tiếp tục Update windows thì qua box windows 8 nhờ Active. Còn không thì Cr-ack cũng được cho nhanh Router wifi của mình là TP-Link TL - WR740N vậy bạn chỉ mình cách xem các thiết bị nào đang truy cập wifi nhé bác minhdong có biết cái này hok ?

TKS

Các chủ đề có liên quan khác