nhuy201

Tình hình của mình là mới được mua cho một em laptop lenovo s400.

Lúc nhận hàng mình mới biết là nó chưa có hệ điều hành.

Bây giờ chả biết làm sao cài hệ điều hành cho nó khi mà nó chả có ổ đĩa quang

Lên mạng search thì toàn thấy cài hệ điều hành qua usb cho máy đã có hệ điều hành gì đó thôi

Mong được anh em giúp đỡ, Thank nhiều

Lên mạng search thì toàn thấy cài hệ điều hành qua usb cho máy đã có hệ điều hành gì đó thôi

Mong được anh em giúp đỡ, Thank nhiều nếu không có ổ đĩa thì cài bằng USB:

+ bạn tải 1 bản windows định dạng .iso (search GG)

+ tạo ổ đĩa ảo xong dùng windows To Flash burn qua USB rồi cắm vào máy cài windows nhưng bình thường thôi

pns_gtvt

nếu không có ổ đĩa thì cài bằng USB:

+ bạn tải 1 bản windows định dạng .iso (search GG)

+ tạo ổ đĩa ảo xong dùng windows To Flash burn qua USB rồi cắm vào máy cài windows nhưng bình thường thôi Vậy là mình dùng daemon tool tạo ổ đĩa ảo cho file đó rồi dùng windows to flash burn qua Usb xong đem gắn vào chiếc máy chưa có hệ điều hành kia rồi cài đặt phải ko?

Mình chỉ muốn hỏi lại cho chắc chắn là suy nghĩ của mình đúng suy nghĩ của bạn, hehe

Ripley

Mong được anh em giúp đỡ, Thank nhiều - Để cài cho máy trong trường hợp của bạn thì bạn vui lòng thực hiện các bước sau nhé:

Bạn phải có 1 file windows dạng iso và 1 file của bạn Hiren's Boot bạn đổ nó ra USB, nhớ là 2 cái thì càng tốt nếu không thì đổ cái Hiren's boot trước rồi mới thực hiện đổ windows sau (Đổ đĩa Hiren's Boot thì thực hiện hết bước 3 mới được đổ windows vào nhé). Đổ windows vào usb bạn có thể dung untrail iso cho nó dễ.

- Bước 1: Muốn làm gì thì cũng phải vào được Hiren's Boot và đổ nó ra USB nhé. (Bạn tham khảo bài viết này mình không nói lại cái này đâu )

- Bước 2: Vào bios chỉnh lại cho nó nhận usb đầu tiên nhé để usb có thể boot được.

- Bước 3: Bạn vào windows mini hay các công cụ trên dos bạn phân vùng ổ cứng theo nhu cầu thích hợp của mình.

- Bước 4: Về cơ bản thì đến bước này bạn đã có thể cài HĐH trên máy của bạn được rồi. Bạn khởi động lại máy chuẩn bị bước 5 nhé.

- Bước 5: Bạn dung USB có chứa hệ điều hành mà bạn muốn cài đặt đã làm ở phần đầu cắm vào và thực hiện bước 2 1 lần nữa.

- Bước đặt các phần mềm đi kèm theo nếu cần thiết

Chúc bạn thành công.

jenny.baovan

Tình hình là đã cài xong hệ điều hành, vào bình thường, làm bình thường, nhưng cổng ethernet, mình kết nối với dây mạng, máy tính không nhận ra được để vào mạng

Mình đang thắc mắc là có phải do mình cài đặt bị gì không? hay là nó bị hư cổng đó rồi

Mạng mình xài máy bàn vẫn dây đó, thấy bình thường mà

Mong anh em giúp thêm lần nữa, xin Thank

Terrence

Thank binhminhmua1991, mình làm được rồi

Tung hoa ăn mừng em laptop mới thôi, hehe

MacAdhaimh

Tình hình là đã cài xong hệ điều hành, vào bình thường, làm bình thường, nhưng cổng ethernet, mình kết nối với dây mạng, máy tính không nhận ra được để vào mạng

Mình đang thắc mắc là có phải do mình cài đặt bị gì không? hay là nó bị hư cổng đó rồi

Mong anh em giúp thêm lần nữa, xin Thank Bạn cài driver cho nó đi

Tìm Wandriver cài cho nhanh.

coca2510

Mong anh em giúp thêm lần nữa, xin Thank Bạn mua máy mới thì chắc hẳn phải có đĩa theo hay nếu không có đĩa theo kèm thì bạn thử kiểm tra ổ D nhé. bên bán hàng thường bỏ driver vào đó!

Josias

Bạn mua máy mới thì chắc hẳn phải có đĩa theo hay nếu không có đĩa theo kèm thì bạn thử kiểm tra ổ D nhé. bên bán hàng thường bỏ driver vào đó! Dòng nào thì tớ không biết chứ Dell, Lenovo thì không có đĩa Driver gì đâu nhé

Tất cả lên trang chủ của nó để tải về thôi

Các chủ đề có liên quan khác