em mới vừa cài lại winXp có key, cài dirextX 11 rồi mà khi vào run\dxdiag nó hiện ra disable, hiện nay em không thể chơi game 3D nào được hết (lúc trước khi cài windows thì vẫn chơi bình thường)

click vào xem ảnh của directx nhà em:

please Giúp me

nudeman200026

bạn cài driver chưa đấy ??? MS không hề có gói DirectX 10 hay 11 nào cho Windows XP cả . nên khi bạn cài nhưng bản mod đó vào thì chỉ thêm nặng máy or làm hỏng HĐH mà thui.

gỡ bỏ cái dirextX 11 đó nha bạn ,nó không phải là hàng chính hãng đâu.Một số vọc sĩ đã bào chế bản này đó không biết có chạy ổn định hay không

bạn tham khảo cách gỡ bỏ nó ở đây nha ,bằng tiếng anh dùng translate.google.com.vn dịch nha bạn:

1.có thể là chưa kích hoạt .

bác chuột phải ra Desktop chọn Properties

Chọn settings\Advanced\click OK\Troubleshoot

Ở mục Hardware Acceleration chọn Full sau đó Apply rồi OK

2.không được thì

vào đây xem chiến được cái nào thì chiến

em mới vừa cài lại winXp có key, cài dirextX 11 rồi mà khi vào run\dxdiag nó hiện ra disable, hiện nay em không thể chơi game 3D nào được hết (lúc trước khi cài windows thì vẫn chơi bình thường)

click vào xem ảnh của directx nhà em:

please Giúp me Chuyển sang 9.0c đi

lamthaithien_pt

oạch, windows xp làm gi có dirextX 10 hay 11 nhỉ, bạn nên gỡ bó cái ditextx kô rõ nguồn gốc ấy đi,

Gruddieu

em đã cài lại directx 09c rồi, nhưng khi vào run\dxdiag thẻ display nó hien ra như thế

em phải làm sao để chơi game lại được

directDraw notavailable

direct 3D notavailable , làm sao để enable nó đây.........giúp em với

nếu chưa cài driver thì em phải dow driver ở đâu vậy a.

Kameron

co ai có link download Direct 3D cho windows 7 32bit ko? máy mình không có nó không thể chơi game 3d cũng không thể chạy screensaver dc. Please, Giúp me...

---------- Bài thêm lúc 19:48 ---------- Bài trước là lúc 19:46 ----------

mình đã cài DirectX 11 rùi, nhưng cũng không dc. Giúp me

namthanhhnt

minh cung vay ne len link khac coi down load rat nhieu DRIVER 3D nhung cung không dc co co cach gi không chi minh voi Giúp me

dragonkomoddo

lỗi D3D chủ yếu xảy ra do những lý do sau :

1. bạn chưa cài driver của VGA ( card màn hình )bạn có thể down SlimDrivers về để tự up

2 . là do bạn chưa cài DirectX ( với windows XP là 9.0c và Vista , 7 là 10 và 11 )

Theo mình đoán lỗi của chủ thớt là do thiếu driver thui

xp mà cũng đú đởn directX11 , đúng là ... lên 11 làm gì trong khi game bạn chơi game chưa chắc vượt qua được 9.0c , cài lại windows đê

xp hỗ trợ tối đa 9.0c , vista thì 10 , win7 thì thoải mái đê, bét nhất của nó là 11 sẵn rồi , lol

Biaiardo

bạn ơi cái lỗi thông báo ở hình ảnh đó là thông báo chưa cài driver card VG mà bạn. main của bạn là main ji. down driver VG vào cài là ok không càn directx làm ji cả @@

Các chủ đề có liên quan khác