Tình hình là hôm nay mình nạp tại 4share 1 acc vip, lên down vài thứ về, nào ngờ khi click vào chỗ download thì toàn bị treo máy, mình nghĩ là chắc tại máy tính bị lỗi, nhưng thử lại vẫn vậy, tham khảo thì mới biết đây là lỗi từ 4share ????, vì điều này chưa từng có tiền lệ, mình xài máy tính cả vài năm đến virus cũng không có khả năng vào web là treo máy như thế (đơ cục bộ, bạn không thể làm bất cứ gì ngoại trừ rút nguồn điện hay dí nút nguồn tắt nóng), phải nói là mình cực kỳ bức xúc, vậy nên nhiều bạn chắc cũng bị như mình và có thể tưởng là do máy lỗi nên không thắc mắc, thông báo đến anh em vnzoom như vậy, riêng việc tắt nóng ảnh hưởng rất nặng đến không chỉ phần mềm mà là toàn bộ phần cứng, ae có lẽ nên hạn chế down tại 4share thì hơn, thân

anh hàng xóm mình cũng bị , :v , ổng là dân IT nên , không nói sai , mình toàn đao trên fshare , 4share không ổn định lắm

Daryl

Tình hình là hôm nay mình nạp tại 4share 1 acc vip, lên down vài thứ về, nào ngờ khi click vào chỗ download thì toàn bị treo máy, mình nghĩ là chắc tại máy tính bị lỗi, nhưng thử lại vẫn vậy, tham khảo thì mới biết đây là lỗi từ 4share ????, vì điều này chưa từng có tiền lệ, mình xài máy tính cả vài năm đến virus cũng không có khả năng vào web là treo máy như thế (đơ cục bộ, bạn không thể làm bất cứ gì ngoại trừ rút nguồn điện hay dí nút nguồn tắt nóng), phải nói là mình cực kỳ bức xúc, vậy nên nhiều bạn chắc cũng bị như mình và có thể tưởng là do máy lỗi nên không thắc mắc, thông báo đến anh em vnzoom như vậy, riêng việc tắt nóng ảnh hưởng rất nặng đến không chỉ phần mềm mà là toàn bộ phần cứng, ae có lẽ nên hạn chế down tại 4share thì hơn, thân Đúng là lỗi này từ bên 4share, do khi đó bên server chưa trả lời nhưng IDM cứ chờ bắt link nên làm đơ máy hay trình duyệt. Thực tế mình dùng thì thấy nó chỉ đơ đến khi IDM có link hay báo lỗi thôi, tuy nhiên có lúc nhanh lúc thì rất lâu nên nhiều bạn nghĩ máy đơ hẳn rồi nên tắt máy. Bạn cứ kiên nhẫn chờ lâu lâu xem máy có hết đơ ko, mình thì chưa bao giờ bị đơ hẳn luôn cả.

phuongpeony

cái này là do addon idm nhá - chọn chuột phải và download with IDM để không bị đơ

bạn không rõ nguyên nhân là do IDM hay 4share mà đã lập tiêu đề "cẩn thận download tại 4share.." là ảnh hưởng đến uy tín người ta r`

minhluanvn2006

4share tốc độ load trang cũng chậm như rùa thì tất nhiên là việc idm lúc bắt link để dow làm đơ máy là đương nhiên.m từ trước tới giờ k thích 4share .đả đảo 4share đi a e ơi

Iomar

4share tốc độ load trang cũng chậm như rùa thì tất nhiên là việc idm lúc bắt link để dow làm đơ máy là đương nhiên.m từ trước tới giờ k thích 4share .đả đảo 4share đi a e ơi

-fshare sử dụng chức năng tự động download không phải bấm link nên IDM không làm đơ trình duyệt

-bạn không cần thiết phải sử dụng size 5 để post bài đâu- có ai mù đâu mà khồng nhìn thấy cmt của bạn

-muốn bán hàng - tài khoản thì qua f402 quảng cáo nhá

vanchungvnn

4share tốc độ load trang cũng chậm như rùa thì tất nhiên là việc idm lúc bắt link để dow làm đơ máy là đương nhiên.m từ trước tới giờ k thích 4share .đả đảo 4share đi a e ơi mình down 4s là 17mb/s trong khi fshare ~3-7mb/s

zipzupboy

cái này là do addon idm nhá - chọn chuột phải và download with IDM để không bị đơ

bạn không rõ nguyên nhân là do IDM hay 4share mà đã lập tiêu đề "cẩn thận download tại 4share.." là ảnh hưởng đến uy tín người ta r`
máy mình xài từ trước tới nay chưa từng biết đơ là gì, dù chạy có chục cái idm, bắt link bao nhiêu cũng được, mà mới đây bị đơ liên tục nên mình mới tìm hiểu nguyên nhân, bạn có thể sang bên 4rum 4share. sẽ có kha khá topic phàn nàn đấy

có sao thì mình nói thế, bạn bảo là do idm, ừ thì cũng đúng là chỉ khi down trên idm thì mới bị, nhưng mà mình down cái idm đó từ trước tới nay chưa gặp chuyện đó bao giờ?????, vừa mới down thêm chục cái link megashare nữa này, vậy nên bảo là do 4share hay là do idm????

nh0cken_kute

Không biết có giúp được bạn khắc phục lỗi ở trên không....
thank bác, nếu có gì quá quan trọng thì em sẽ down thôi, chứ lỡ nó treo máy thì lại xót lắm ==!

Trước giờ down 4share chưa bao giờ bị treo máy vì toàn chơi copy link. Cái vụ đơ máy là do IDM thôi chứ có phải 4share đâu!

cobevuituoi712

thank bác, nếu có gì quá quan trọng thì em sẽ down thôi, chứ lỡ nó treo máy thì lại xót lắm ==! ^^ Hi vọng giúp được phần nào cho bạn

kuku_t3

Máy hay mạng kém nên việc down hay kết nối từ trang 4share.vn hay bị đơ là chuyện bt thôi

máy mình xài từ trước tới nay chưa từng biết đơ là gì, dù chạy có chục cái idm, bắt link bao nhiêu cũng được, mà mới đây bị đơ liên tục nên mình mới tìm hiểu nguyên nhân, bạn có thể sang bên 4rum 4share. sẽ có kha khá topic phàn nàn đấy

có sao thì mình nói thế, bạn bảo là do idm, ừ thì cũng đúng là chỉ khi down trên idm thì mới bị, nhưng mà mình down cái idm đó từ trước tới nay chưa gặp chuyện đó bao giờ?????, vừa mới down thêm chục cái link megashare nữa này, vậy nên bảo là do 4share hay là do idm???? việc máy tính của bạn bị đơ là do addon của IDM phải nhận dung lượng (file Meta bị load chậm ) nó mới hiện bảng thông báo download

các phiên bản cũ như 5.12 không bị tình trạng này

vd như fshare nó download trực tiếp từ link không phải thông qua click nên không bị đơ

có rất nhiều link khi click vào phải chờ 1 hồi lâu nó mới hiện - càng lâu bao nhiêu thì máy tính của bạn bị đơ bấy nhiêu

còn về tốc độ download thì 4share hơn fshare

Các chủ đề có liên quan khác