giotdang_kcd

Chắc hẳn ai cũng biết trình duyệt IDM với tốc độ download và dung lượng khá nhẹ. Tuy nhiên có 1 bất lợi là 1 vài host khi đang download bị mất điện hay mất mạng thì IDM sẽ bị đứng hay bắt tải lại từ đầu. Hôm qua mình có download Assassin's creed 3 hơn 15g mà bị đứng hình. Không biết làm như nào lên GG mà thấy mấy hướng dẫn hơi khó hiểu nên mình thử làm theo cách của mình thấy hiệu quả nên muốn Share với mn.

B1. Vào lại link file mình cần download

B2. Click vào download file. Khi IDM hiện lên hộp thoại Download bạn chọn Download Later

B3. Bật IDM. Click chuột phải vào link mới (Link mới vừa chọn Download Later ở B2) chọn Properties

B4. Hộp thoại Properties hiện ra bạn coppy toàn bộ kí tự có trong ô Address sau đó đóng hộp thoại Properties lại cho đỡ rối mắt.

B5. Chuột phải vào link cũ (Link đang download mà đứng hình hay bắt download lại ) chọn Properties

B6. Bôi đen toàn bộ kí tự có ở trong ô Address và Ấn CRTL+V (mục đích là dán địa chỉ mới coppy thay vào địa chỉ cũ bị hư ) và nhấn OK

B7. Ấn vào Resum và....Sướng thôi

locla1987

Có hình Tut nữa thì thật sự post của bạn sẽ hay và sinh động hơn, nhưng dù sao cũng thank bạn

Các chủ đề có liên quan khác