Khắc Phục lổi không vào được facebook tháng 16/6/2013

Bước 1: Mở thư mục này: C:WINDOWS -> system32 -> drivers -> etc,
(hay vào Run gõ C:WindowsSystem32Driversetc rồi Enter)
Bước 2: Mở file hosts trong thư mục đó ra >> Click phải chọn Openwith >>Chọn Notepad (hay double-click vào nó rồi cũng chọn Notepad)

Bước 3: Thay thế files hosts như sau: Đã vào được thaks bác...

quoc_bao444

các bạn ơi, Dùng Dcom Vietel thì vào bằng cách nào đó? Mình thử các cách trên mà không được

Walworth

thử rồi mà không dc bạn ơi Tắt trình duyệt bật lại. Mình chưa thử trên dcom nhé

messy_smart

các bạn ơi, Dùng Dcom Vietel thì vào bằng cách nào đó? Mình thử các cách trên mà không được dcom khi đổi dns thi phải sửa profile kết nối và reconnect lại bằng profile đó nhá

dcom khi đổi dns thi phải sửa profile kết nối và reconnect lại bằng profile đó nhá Bạn có thể nói rõ hơn giúp mình ko? Thank bạn nhé!

thu_antina

chả hiểu mạng các bạn làm sao, em cứ tèn tèn cái host em tự làm, từ đầu năm tới giờ làm cho cả chục máy (toàn vnpt bị chặn) vẫn sống đến giờ, up ảnh, chơi game thoải con gà mái. share cho anh em ai cần thì lấy (đọc kỹ hướng dẫn sử dụng kẻo lại kêu em nói điêu) copy và paste lên thanh địa chỉ nhá

Sloane

Vẫn không vào được Khắc Phục lổi không vào được facebook tháng 16/6/2013

Bước 2: Mở file hosts trong thư mục đó ra >> Click phải chọn Openwith >>Chọn Notepad (hay double-click vào nó rồi cũng chọn Notepad)

Bước 3: Thay thế files hosts như sau:

chả hiểu mạng các bạn làm sao, em cứ tèn tèn cái host em tự làm, từ đầu năm tới giờ làm cho cả chục máy (toàn vnpt bị chặn) vẫn sống đến giờ, up ảnh, chơi game thoải con gà mái. share cho anh em ai cần thì lấy (đọc kỹ hướng dẫn sử dụng kẻo lại kêu em nói điêu) copy và paste lên thanh địa chỉ nhá Mình làm theo cách này thì được. Thx nha. Nhưng cái phần đường dẫn là : C:\Windows\System32\drivers\etc ( Vì trong hướng dẫn của bro này thiếu chữ s ở chữ driver )

haviethoabinh

làm thế nào để save được vào file hots vậy các bạn , em save rồi mà mở lên lại thấy mất tích ..........bực ghê....... bác nào tốt bụng chỉ hộ em với

black_cat

các bạn có thể làm theo cách này đơn giản hơn nè

Bước 1:

Đối với Windows XP, Windows Vista: Vào Start Menu > Control Panel > Network Connections, sau đó chọn Properties trên cửa sổ. Cách khác nhanh hơn là bạn bấm phải chuột vào biểu tượng nhấp nháy màu xanh, hình mạng máy tính ở góc dưới cùng bên tay phải của màn hình, sau đó chọn Properties.

Đối với Windows 7 (Win7): Bấm vào biểu tượng chiếc máy tính ở icon tray phía dưới bên phải màn hình. Bấm vào Open Network and Sharing Center. Trên màn hình hiện ra, chọn Change adapter settings. Sau đó bấm đúp chuột vào biểu tượng nào có hình kết nối màu xanh, rồi chọn Properties.

Bước 2: Trên màn hình Properties, chọn Internet Protocol phiên bản 4 (TCP/IP v4), sau đó bấm tiếp vào Properties. Trên màn hình hiện ra bạn bấm vào Use the following DNS server addresses: sau đó điền giá trị của DNS server ở trên vào ô Prefered DNS Server và Alternate DNS Server.

+ Prefered DNS Server*: 208.67.222.222* (hay 8.8.8.8 nếu bạn muốn dùng Google DNS)

+ Alternate DNS Server*: 208.67.220.220* (hay 8.8.4.4 nếu bạn muốn dùng Google DNS)

Sau đó bấm OK để cập nhật DNS mới.

Bước 3: Bạn đóng trình duyệt Internet Explorer, FireFox hay Google Chrome đang sử dụng. Sau đó mở lại và vào lại Cái này được nè, nhưng dùng DNS google độ ping tốt hơn

shmily_168

trước khi mở file hosts sửa, các bạn tắt hết trình duyệt web, sửa xong bật lại kiểm tra

file hosts trên cho cả 3 mạng VNPT, FPT & Viettel rồi còn j.

Khắc Phục lổi không vào được facebook tháng 16/6/2013

Bước 3: Thay thế files hosts như sau: mình zô dc rồi, dcom VT Thank bạn... k bít nút tks ở đâu nên cm z

Mấy huynh chỉ dùm với , mình đang dùng D-com mà làm hết cách rồi mà vẫn chưa vào được , hjx từ sáng tới giờ mờ mẫm mà chưa ra , ài

Các chủ đề có liên quan khác