Jem

Nhà mình dùng mạng VNPT, trước đây vẫn sử dụng bình thường

Nhưng dạo gần đây mạng cứ chập chờn

Khi mở trình duyệt lên lần đầu lúc mở máy, mình vào bất cứ trang web nào, kể cả Homepage Google, nó đều không vào được "Problem link page" Nhưng khi nhấn vào nút Try Again thì nó lại vào được. rất nhiều lần nó lại hiện ra trang web dành cho điện thoại.

Mình có thể sử dụng mạng được, nhưng lần nào cũng gặp mấy cái vấn đề ấy nên rất khó chịu

Yahoo cũng lúc vào được và lúc không, nhấp vào Troubleshoot problem" thì lại vào được (_ _")

Liệu có phải là do vấn đề về Ip hay DNS không ạ?

Có cách nào để khắc phục tình trạng này không ạ?

thuyphapk5

vô coccoc.com chắc nhanh hơn đấy thằng vnpt dạo này tưng tưng vì bảo hộ cho thằng cốc cốc

mình thấy có 2 khả năng

1. là do windows của bạn có vấn đề rồi

2. là do virut

các giải quyết

thứ nhất bạn quét qua virut 1 lượt, có thể xài avg, hay nav, hay nis, hay kav,kis quét qua một lượt thử xem sao

thứ 2: nếu không được bạn thử mượn 1 con laptop lắp vào mạng đó kiểm tra xem sao, nếu nó chạy bình thường, có nghĩa là windows bạn có vấn đề

thứ 3: bạn nên post cái ảnh lỗi lên, thông báo lỗi như thế nào mọi người mới dễ nhận biết và có cách giải quyêt phù hợp

Sterling

mạng nhà mình cũng bị vậy VNPT lâu lâu nó hơi khựng lại chứ không rớt mạng hẳn.

Aliz

Thằng VNPT cùi chuối.. mình cũng dính phốt.. thấy ai cũng than... cuối tháng này tiễn em nó lên đường...*** thể nhịn dc nữa rồi... shitshitshit

starious_1516

mình cũng dùng thằng VNPT dạo này cứ thỉnh thoảng có cái kiểu chập chờn rất khó chịu xem ping thì cứ tầm 5-6 phát lại 1 phát time out đều đều như chu kì nản

Nhà mình dùng mạng VNPT, trước đây vẫn sử dụng bình thường

Nhưng dạo gần đây mạng cứ chập chờn

Khi mở trình duyệt lên lần đầu lúc mở máy, mình vào bất cứ trang web nào, kể cả Homepage Google, nó đều không vào được "Problem link page" Nhưng khi nhấn vào nút Try Again thì nó lại vào được. rất nhiều lần nó lại hiện ra trang web dành cho điện thoại.

Mình có thể sử dụng mạng được, nhưng lần nào cũng gặp mấy cái vấn đề ấy nên rất khó chịu

Yahoo cũng lúc vào được và lúc không, nhấp vào Troubleshoot problem" thì lại vào được (_ _")

Liệu có phải là do vấn đề về Ip hay DNS không ạ?

Có cách nào để khắc phục tình trạng này không ạ? Máy bạn có chương trình chưa khởi động xong gây tình trạng đứng trình duyệt, bạn nói rõ là trình duyệt nào, cấu hình máy cơ bản xem. Tạm thời bạn Xoá lịch sữ + cache, thêm DNS google vào, down thử 1 file với link full speed để xem tốc độ có bị mất không ? Nếu vấn đề do mạng quá chậm bạn có thể điện lên báo với hỗ trợ viên nhé

// Tụi gà nằm vùng của fpt đông vãi nhỉ, ngta đưa vấn đề thì không giải quyết giúp ở kêu đổi mạng. HÀI

Các chủ đề có liên quan khác