tin30_04

Em có 1 máy tính để bàn win7 chuẩn ổ cứng GPT,em có 1 ổ cứng MBR,giờ em muốn chép dữ liệu từ ổ MBR sang ổ GPT thì làm thế nào đây?Em chưa rành về mấy cái này lắm.Xin các bạn cho ý kiến chuyên sâu.

kem_ftu

Máy của bạn là máy gì thế bạn. Máy gì là sao?máy vi tính chứ máy gì nữa.

Nếu ta cắm ổ cứng MBR vào máy win7 GPT,thì nó không nhận ổ cứng MBR,vì GPT nó không sống chung 1 nhà với MBR thì phải?Xin mời bác tuainhan và chị VNZ vào chỉ giáo ạ.

ya_hoo

Nếu ta cắm ổ cứng MBR vào máy win7 GPT,thì nó không nhận ổ cứng MBR,vì GPT nó không sống chung 1 nhà với MBR thì phải?Xin mời bác tuainhan và chị VNZ vào chỉ giáo ạ. - Sao bạn không thử nghĩ đến trường hợp cắm cả 2 rồi dùng windows mini để thử nhỉ

Ingram

cứ cắm ổ MBR vào thì máy nào chả nhận được miễn là có chổ cắm

Brady

cứ cắm ổ MBR vào thì máy nào chả nhận được miễn là có chổ cắm Bác lại làm em phải Thank bác

hoabien8x

cứ cắm ổ MBR vào thì máy nào chả nhận được miễn là có chổ cắm Em cắm GPT sata1,MBR sata 3,Cắm vào phát là bàn phím đứng im luôn,hiện ra F2 và Boot UEFI,nhưng đứng im,ko làm gì được.Em thử boot vào win7 xong,cắm nóng MBR vào cũng chả được.Nãn

vinhnv43

- Sao bạn không thử nghĩ đến trường hợp cắm cả 2 rồi dùng windows mini để thử nhỉ Bác thử nghiệm thực tế chưa,em chưa thử,để em thử xem sao

gau_bong484

Cứ tháo ổ MBR ra thì boot vào win7 OK,cắm MBR vào là đứng bàn phím,nó bảo vào setup UEFI,nhưng lại đứng máy không vào được thì chỉnh cái gì?Em đành phải copy qua mạng LAN sao?200GB,vãi lúa.

bupbelacdan62

Em cắm GPT sata1,MBR sata 3,Cắm vào phát là bàn phím đứng im luôn,hiện ra F2 và Boot UEFI,nhưng đứng im,ko làm gì được.Em thử boot vào win7 xong,cắm nóng MBR vào cũng chả được.Nãn cắm ổ cứng là phải tắt máy hoàn toàn mới gắn chứ ai lại cắm nóng

trong bios khai ổ nào khởi động là được

nik.gialai

cắm ổ cứng là phải tắt máy hoàn toàn mới gắn chứ ai lại cắm nóng

trong bios khai ổ nào khởi động là được Main này Boot tự động,em đã cắm đúng thứ tự rồi.Main đời mới H61 có hỗ trợ cắm nóng bác ạ,nghiên cứu thêm đi.Như bác tuainhan có nói,Boot UEFI sống chung với GPT,nó không cho phép sự hiện diện của MBR bác ạ.

honey_107646

cắm ổ cứng là phải tắt máy hoàn toàn mới gắn chứ ai lại cắm nóng

trong bios khai ổ nào khởi động là được Chính xác, bác cứ làm em phải hồi hộp theo từng bước chân của bác đi

Bornbazine

Bác thử nghiệm thực tế chưa,em chưa thử,để em thử xem sao Tớ trước dùng được như thế mà nhưng giờ dùng laptop thì chịu không thử được

teddy_bichngoc

Main này Boot tự động,em đã cắm đúng thứ tự rồi.Main đời mới H61 có hỗ trợ cắm nóng bác ạ,nghiên cứu thêm đi.Như bác tuainhan có nói,Boot UEFI sống chung với GPT,nó không cho phép sự hiện diện của MBR bác ạ. giỏi quá vậy thì hỏi quái làm gì nữa

dù cho nó hỗ trợ cắm nóng thì cũng không được đang bật máy mà mò mò vào cái main, nếu muốn chết chip hay chết người thì cứ thoải mái nhé

ổ cứng mới hỗ trợ AHCI thì cho phép cắm nóng chứ ổ cũ thì cắm thế nào được

úi zời, kiếm thêm 1 cái máy nữa cắm cái ổ cứng gì gì đó của bác vào, nối lan 2 máy rồi 1 máy share file, máy kia nhận thế thôi, 200gb chắc 2-3 ngày gì đấy. nhanh mà

Các chủ đề có liên quan khác