my_fa

Khi mình down bằng IDM xong nó có hiện ra cái bảng có dòng "open folder" khi kick vào nó sẽ hiện ra folder chứa cái vừa down nhưng mấy ngày nay khi kick vào nó k hiện j ra hết.Nhiều lúc mình quên chỗ lưu thế là phải down lại bất tiện thật.Mn coi khắc phục giúp mình với

hình minh họa:

tammobi832547

- Nếu cửa sổ download không mở được folder thì bạn có thể mở từ cửa sổ chính của IDM hay click đúp vào tên file nó cũng sẽ chỉ ra cho bạn biết nơi lưu file.

- Có bạn có thói quen không lưu cố định mà lại chỉnh nơi lưu file nhưng lại đánh chọn vào "Change folder... on last selected". Thế là sau khi download xong, nơi lưu file sau cùng trở thành nơi lưu file mặc định và kết quả nếu đường dẫn là USB thì IDM vẫn download và không có nơi để lưu file sau khi hoàn tất. Đó là lí do bạn mở folder nhưng... không hồi đáp và tìm file cũng có thấy đâu.

w385385

hài,ôngg này giống anh họ tui,down về mà không biết ở đâu,cứ vào tập cá nhân gần my computer ấy ==> download.hiện ra rất nhiều tập

compressed là file nén .zip .rar ....

music là nhạc tải xuống

Programs là file .exe .msi ....

Video là gì tự biết

những thứ ông tải thuộc phần nào nó sẽ vô phần đấy,nếu file bé nhỏ nhỏ quá nó dùng trình duyệt tải luôn như fifox,opera rồi lưu ngay ở mục ngoài download

nếu muốn tất cả file về một chỗ thì vào IDM chỉnh là ok men

nguyen_manh_h

- Nếu cửa sổ download không mở được folder thì bạn có thể mở từ cửa sổ chính của IDM hay click đúp vào tên file nó cũng sẽ chỉ ra cho bạn biết nơi lưu file.

- Có bạn có thói quen không lưu cố định mà lại chỉnh nơi lưu file nhưng lại đánh chọn vào "Change folder... on last selected". Thế là sau khi download xong, nơi lưu file sau cùng trở thành nơi lưu file mặc định và kết quả nếu đường dẫn là USB thì IDM vẫn download và không có nơi để lưu file sau khi hoàn tất. Đó là lí do bạn mở folder nhưng... không hồi đáp và tìm file cũng có thấy đâu. Mình đúng là k lưu cố định nhưng chỉ trên máy tinh thôi.k bao h down vào USB hay j cả.Thế down xong kick vào "open folder" muốn nó hiện ra fọlder chứa file k được hả bác?
hài,ôngg này giống anh họ tui,down về mà không biết ở đâu,cứ vào tập cá nhân gần my computer ấy ==> download.hiện ra rất nhiều tập

compressed là file nén .zip .rar ....

music là nhạc tải xuống

Programs là file .exe .msi ....

Video là gì tự biết

những thứ ông tải thuộc phần nào nó sẽ vô phần đấy,nếu file bé nhỏ nhỏ quá nó dùng trình duyệt tải luôn như fifox,opera rồi lưu ngay ở mục ngoài download

nếu muốn tất cả file về một chỗ thì vào IDM chỉnh là ok men Mình thay đổi liên tục bạn ak nên nhìu lúc cũng quên.trước khi down xong mình toàn mở bằng open folder thôi nhưng h k mở được nữa

Down về mà không nhớ chỗ lưu, em lạy bác, cho bác đi làm thành viên upload của VZ dc đấy. bộ thành viên upload cũng hay quên như thế ak bác .Tại trước h mình down cái j thì dẫn nó đến trực tiếp thư mục đó lun.VD down phim thì mình dẫn nó zo thư mục phim... rồi nhìu lúc down các thứ linh tinh thì lại k nhớ trước đó mình lưu ở đâu.Mình phải down lại lần 2 để bít nơi lưu

Sloane

Nếu file đã bị xoá hay vì lý do nào đó mà k còn nằm chỗ đã lưu thì nhấp vào Open Folder IDM vẫn mở cho bạn folder đã từng chứa nó (Nếu là folder ở USB thì nó sẽ báo không tìm thấy).

Muốn biết file vẫn còn hay không còn ở chỗ đó nữa thì click chuột phải vào file đó trong IDM > properties > Save to

+ Nếu file còn thì bạn theo đường dẫn ở đó

+ Nếu file k còn thì nó báo luôn, nếu chọn Open Folder thì nó vẫn mở folder cũ tuy nhiên k có file đó
Có hay không thì IDM vẫn mở folder cho bạn, nếu mà chọn open folder mà im re chả thấy gì thì dự là IDM bị lỗi gì rồi, cài lại cho nó nhanh.

ha_dangyeu

Mình đã nói rồi, bạn mở IDM lên, click đúp vào file bạn vừa download xong, IDM sẽ bật cửa sổ File properties, nhìn vào đó bạn sẽ thấy tất cả thông tin của file vừa download, trong đó có địa chỉ bạn lưu file. Đâu cần download lại để chỉ tìm nơi lưu file. Cách khác nữa là dùng windows search tên file bạn vừa download về.

phuongpeony

Khi mình down bằng IDM xong nó có hiện ra cái bảng có dòng "open folder" khi kick vào nó sẽ hiện ra folder chứa cái vừa down nhưng mấy ngày nay khi kick vào nó k hiện j ra hết.Nhiều lúc mình quên chỗ lưu thế là phải down lại bất tiện thật.Mn coi khắc phục giúp mình với

hình minh họa:
Bạn bật IDM lên, Trong cửa IDM, Bạn dubble click vào file vừa down, nhìn vào khung lưu vào(save to), bạn sẽ thấy đường dẫn, copy đường dẫn và paste vào Windows Explorer, bạn sẽ tìm đến file đó, ok

Còn trường hợp down về mà khi nháy vào open folder mà không có hiện tượng gì thì đừng chần chừ, gỡ IDM và cài mới, chỉ 5s, nhỏ hơn nhiều so với thời gian bạn bỏ ra để tìm cách sửa chữa.

Thân

Nếu file đã bị xoá hay vì lý do nào đó mà k còn nằm chỗ đã lưu thì nhấp vào Open Folder IDM vẫn mở cho bạn folder đã từng chứa nó (Nếu là folder ở USB thì nó sẽ báo không tìm thấy).

Muốn biết file vẫn còn hay không còn ở chỗ đó nữa thì click chuột phải vào file đó trong IDM > properties > Save to

+ Nếu file còn thì bạn theo đường dẫn ở đó

+ Nếu file k còn thì nó báo luôn, nếu chọn Open Folder thì nó vẫn mở folder cũ tuy nhiên k có file đó
Có hay không thì IDM vẫn mở folder cho bạn, nếu mà chọn open folder mà im re chả thấy gì thì dự là IDM bị lỗi gì rồi, cài lại cho nó nhanh. Mình đã nói rồi, bạn mở IDM lên, click đúp vào file bạn vừa download xong, IDM sẽ bật cửa sổ File properties, nhìn vào đó bạn sẽ thấy tất cả thông tin của file vừa download, trong đó có địa chỉ bạn lưu file. Đâu cần download lại để chỉ tìm nơi lưu file. Cách khác nữa là dùng windows search tên file bạn vừa download về. Bạn bật IDM lên, Trong cửa IDM, Bạn dubble click vào file vừa down, nhìn vào khung lưu vào(save to), bạn sẽ thấy đường dẫn, copy đường dẫn và paste vào Windows Explorer, bạn sẽ tìm đến file đó, ok

Còn trường hợp down về mà khi nháy vào open folder mà không có hiện tượng gì thì đừng chần chừ, gỡ IDM và cài mới, chỉ 5s, nhỏ hơn nhiều so với thời gian bạn bỏ ra để tìm cách sửa chữa.

Thân Cũng k hẵn là muốn tìm nơi lưu file vì h mình đã cố định nó rồi.ý mình là muốn sữa lỗi khi down file về mà kick vào open folder nó k hiện folder chứa file ấy.Mấy bạn tư vấn cài lại thì để mình thử z .Tks nhìu

nofear_bmt

cài bản mới mà nó vẫn bị.Không bít ai giúp mình được k? vãi bác,idm mặc định lưu vào c/user/download..

ko biết thì khi hiện bảng start download thì thay đổi thư mục lưu,cho ra ngoài destop cho lành

cunhoanhi

vãi bác,idm mặc định lưu vào c/user/download..

ko biết thì khi hiện bảng start download thì thay đổi thư mục lưu,cho ra ngoài destop cho lành h chỗ lưuhok quan trọng nữa bạn ak.Mình mún sửa lỗi open folder ấy

Akihiko

Đang bị lỗi này hóng xem sao !

P/s : Người ta tìm cách sửa lỗi chứ có phải không biết file đó ở đâu đâu.

Parkins

Lỗi này có vẻ hiếm nhỉ, mình thì chưa bị bao giờ nên cũng khó hình dung, google thì chả thấy topic nào để cập đến vấn đề này @@

Bạn đang cài bản IDM nào ? silent ? Mình nghỉ dùng Revo hay Total Uninstall gỡ IDM ra rồi hãy cài lại, đừng dùng YU (king nhiệm bạn bè của mình cho thấy YU nhiều lúc làm việc k dc tốt lắm đâu)

ngoc_tin

trc cũng bị cái lỗi này down về xong nó mất tiêu.làm phải cài lại win.bó tay.vì chưa bt cách khắc phục.

Các chủ đề có liên quan khác