cuongquyt

tại sao khi mình nhấn vào folder-> properties -> security thì nó không ra được như hình này mà chỉ ra chữ "to continue. you must be an administrative user with pemission to view this object's security properties.

do you want to continue?

làm thế nào để đưa nó về hình vẽ vậy. Những folder bị thế thường không vào được. Cách khắc phục thế nào vậy? các pro chỉ giúp mình với

chauthuy_truong

Do tài khoản của bạn không phải là quyền quản trị nên bị vậy, bạn thiết lập tài khoản đăng nhập vào windows với quyền cao nhất (adminstrator) là được

nh03m_ko0l

thiết lập như thế nào đấy bạn. Bạn có thể chỉ rõ hơn cho mình được không

Hweolere

tại sao khi mình nhấn vào folder-> properties -> security thì nó không ra được như hình này mà chỉ ra chữ "to continue. you must be an administrative user with pemission to view this object's security properties.

do you want to continue?

làm thế nào để đưa nó về hình vẽ vậy. Những folder bị thế thường không vào được. Cách khắc phục thế nào vậy? các pro chỉ giúp mình với Đầu tiên bạn chạy cmd nhé: vào run rồi gõ cmd tiếp theo bạn đánh dòng lệnh này vào: net user administrator /active:yes

Đây là cách mở tài khoản administrator sau khi mở tải khoản này bạn vui lòng rs lại máy để vào tài khoản này rồi trong phần user bạn kích vào tài khoản bạn sử dụng chuyển tài khoản đó thành administrator sau khi đã chuyển xong tài khoản đó thì bạn tắt tài khoản administrator nếu cần thiết (Tắt cũng vào cmd gõ dòng lệnh này: net user administrator /active:no)

Chúc bạn thành công.

thiết lập như thế nào đấy bạn. Bạn có thể chỉ rõ hơn cho mình được không Kích hoạt tài khoản Administrator

1- Đầu tiên bạn cần mở một cửa sổ command prompt bằng quyền administrator bằng cách bấm chuột phải rồi chọn "Run as administrator" (hay nhấn tổ hợp phím Ctrl+Shift+Enter sau khi tìm kiếm trong start menu):

2- Sau khi vào command prompt, bạn hãy gõ lệnh sau:

Code: net user administrator /active:yes

3- Bạn sẽ thấy một thông báo nói rằng câu lệnh đã được thực hiện thành công. Hãy log out tài khoản Windows, và bạn sẽ thấy xuất hiện thêm một tài khoản Administrator bên cạnh tài khoản của mình.

bt_long

Kích hoạt tài khoản Administrator

1- Đầu tiên bạn cần mở một cửa sổ command prompt bằng quyền administrator bằng cách bấm chuột phải rồi chọn "Run as administrator" (hay nhấn tổ hợp phím Ctrl+Shift+Enter sau khi tìm kiếm trong start menu):

2- Sau khi vào command prompt, bạn hãy gõ lệnh sau:

Code: net user administrator /active:yes

3- Bạn sẽ thấy một thông báo nói rằng câu lệnh đã được thực hiện thành công. Hãy log out tài khoản Windows, và bạn sẽ thấy xuất hiện thêm một tài khoản Administrator bên cạnh tài khoản của mình.

Chuẩn men nhưng bác nên ghi thêm nguồn lấy ảnh của Geek nhé

hoangoclan20337

thiết lập như thế nào đấy bạn. Bạn có thể chỉ rõ hơn cho mình được không * Bạn làm như hướng dẫn của các bạn kia, nếu thấy chướng mắt mỗi lần đăng nhập vào (không thích 2 tài khoản mà chỉ muốn moi46tai2 khoản adminstrator) thì bạn vào manager -> tìm chỗ cây thư mục System Tools -> local users and groups -> users -> click chuột phải vào tài khoản bạn không muốn hiện thị ở màn hình đăng nhập và đánh dấu tích vào ô Account is disabled là được

* Nếu không muốn rườm rà thì bạn vào control panel -> User account -> chọn dòng change your account type là thiết lập thuộc tính adminstrator là được

mickeybull84

* Bạn làm như hướng dẫn của các bạn kia, nếu thấy chướng mắt mỗi lần đăng nhập vào (không thích 2 tài khoản mà chỉ muốn moi46tai2 khoản adminstrator) thì bạn vào manager -> tìm chỗ cây thư mục System Tools -> local users and groups -> users -> click chuột phải vào tài khoản bạn không muốn hiện thị ở màn hình đăng nhập và đánh dấu tích vào ô Account is disabled là được

* Nếu không muốn rườm rà thì bạn vào control panel -> User account -> chọn dòng change your account type là thiết lập thuộc tính adminstrator là được Rườm rà 1 tý thì nó mới thể hiện được tin học phức tạp thế nào chứ

Đầu tiên bạn chạy cmd nhé: vào run rồi gõ cmd tiếp theo bạn đánh dòng lệnh này vào: net user administrator /active:yes

Đây là cách mở tài khoản administrator sau khi mở tải khoản này bạn vui lòng rs lại máy để vào tài khoản này rồi trong phần user bạn kích vào tài khoản bạn sử dụng chuyển tài khoản đó thành administrator sau khi đã chuyển xong tài khoản đó thì bạn tắt tài khoản administrator nếu cần thiết (Tắt cũng vào cmd gõ dòng lệnh này: net user administrator /active:no)

Chúc bạn thành công. bạn ơi cho mình hỏi cách chuyển tài khoản thành administrator như thế nào vậy? mình kém về máy tính nắm.

Thank bạn nhiều nhe!

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
N Lỗi của người Trung Quốc học tiếng Việt nhìn từ góc độ xuyên văn hoá (xét về khía cạnh từ vựng) Văn hóa, Xã hội 3
T PHÂN TÍCH LỖI CỦA HỌC SINH VIỆT NAM VỀ MỘT SỐ GIỚI TỪ THƯỜNG DÙNG TRONG TIẾNG HÁN Tiếng Trung 0
P Vấn đề về Remote Installations tạo ra toàn file lỗi ??? InterNet 1
Z Một số vấn đề lý luận và thực tiễn về các dấu hiệu của lỗi cố ý và vô ý theo Luật hình sự Việt Nam : Luận văn Luật 0
A Những vấn đề lý luận và thực tiễn về lỗi vô ý trong luật hình sự Việt Nam : Luận văn ThS. Luật: 60 3 Luận văn Luật 0
T Nghiên cứu tình huống về những lỗi sai trong việc sử dụng thức giả định của sinh viên. M.A Thesis Li Ngoại ngữ 0
J Nghiên cứu lỗi về câu trong các bài viết của sinh viên năm thứ hai học viện ngoại giao Việt Nam. M.A Ngoại ngữ 0
P Phân tích các lỗi thường gặp về trọng âm từ của học sinh lớp 12 Trường THPT Lê Quý Đôn Hải Phòng Ngoại ngữ 2
P phân tích lỗi về cách sử dụng phương tiện liên kết văn bản trong bài viết của học sinh trường THPT C Ngoại ngữ 0
T Những lỗi về ngôn ngữ khi viết đoạn văn của học sinh lớp 10 trường THPT Nguyễn Trãi- Hải Phòng và mộ Ngoại ngữ 0

Các chủ đề có liên quan khác