Brys

Tình hình là em có 1 con asus p8h77,đang tính cài lại windows cho em nó,nhưng vô phần bios chỉnh thế nào cũng không được(chỉnh cho ổ DVD khởi động trước ấy)

Mong các pro giúp em chỉnh để cài lại win.

nhoxsam_alone

Bạn vẫn thấy tùy chọn boot từ DVD nhưng chỉnh xong không boot được từ đĩa cài đặt có phải không? Nếu đúng vậy vấn đề cài đặt không đơn giản đâu. Bạn nói rõ thêm về windows đang cài trên máy đó (win 7 hay 8, kèm theo máy-bản quyền- hay tự cài sau) và hiện bạn còn vào được windows đó hay không.

thaonguyen_92

Tình hình là em có 1 con asus p8h77,đang tính cài lại windows cho em nó,nhưng vô phần bios chỉnh thế nào cũng không được(chỉnh cho ổ DVD khởi động trước ấy)

Mong các pro giúp em chỉnh để cài lại win. Boot của Asus là ESC nên bạn cứ bỏ đĩa vào khởi động lại máy ấn ESC rồi chọn ổ DVD mà cài bình thường thôi mà.

Chúc bạn thành công

nhoxsam_alone

???? là sao bạn. Người ta hỏi rõ ràng lắm rồi mà Thông cảm cho, bạn ấy không giúp dc nên cmt lung tung đấy

Pic nào có dấu chân bạn ấy cũng thế đấy

Mong các pro giúp em chỉnh để cài lại win. Main của bạn cho cái model thôi thì cũng không biết BIOS của bạn như thế nào, vấn đề của bạn ...???

Có thể là do bạn không biết chỉnh, trường hợp biết chỉnh mà chỉnh không ra là rất ít xẩy ra, cho mình hỏi là ở đây bạn không biết chỉnh hay là chỉnh không dc

Yeung

Thông cảm cho, bạn ấy không giúp dc nên cmt lung tung đấy

Pic nào có dấu chân bạn ấy cũng thế đấy Tớ lại cứ tưởng là bạn ấy chưa hiểu nội dung câu hỏi, mà không biết chủ thớt làm được chưa nhỉ hay vẫn loay hoay với cách cài này, tốt nhất giờ cài bằng usb cho nó nhanh và gọn tốc độ chắc cũng hơn cài từ đĩa DVD nhỉ

Randkin

Thưa các bạn là chủ topic thắc mắc không đầy đủ ạ,như bác tuainhan đã nói đấy

Thank bạn emaillove0909 đã hiểu. Khi mình hỏi lại không phải là không rõ câu hỏi của bạn ấy mà mình muốn nắm kĩ Bios boot và windows bạn đang dùng để có hướng dẫn chính xác:

- Nếu bạn ấy đã chỉnh First boot là DVD hay USB mà không boot được tức là máy bạn ấy đang dùng UEFI boot.

- Việc bạn ấy còn vào được windows hay không để còn chuyển sang MBR để cài windows 7, vì cho dù có đĩa windows 7 64bit, cài trên ổ GPT là chuyện... khó nuốt. Nếu máy bạn ấy cài windows 8 64bit bản quyền thì còn phải chỉnh thêm disable Security trong Bios.

- Nếu máy mà không vào được windows thì chẳng biết phải làm sao để chuyển về MBR vì boot từ Legacy lại không thao tác được trên ổ GPT.

lephuong_rong

Thưa các bạn là chủ topic thắc mắc không đầy đủ ạ,như bác tuainhan đã nói đấy Thì nói cho đàng hoàng đi, ??????? là cái gì, topic nào cũng tưởng bạn như phá đám đấy

sok_angle

Thông cảm cho, bạn ấy không giúp dc nên cmt lung tung đấy

Pic nào có dấu chân bạn ấy cũng thế đấy vãi thím

lyxuan

vãi thím Thêm 1 thằng cmt lung tung nữa

Pic hiện đang có 2 thằng, cần tuyển thêm

Thôi thôi, bỏ hết, tập trung vào chủ đề chính đi mấy bác

Thật ra là vụ spam này cũng là do em cầm đầu

Thôi thôi, bỏ hết, tập trung vào chủ đề chính đi mấy bác

Thật ra là vụ spam này cũng là do em cầm đầu mấy câu này cũng là spam đấy

Torey

Thêm 1 thằng cmt lung tung nữa

Pic hiện đang có 2 thằng, cần tuyển thêm còn bác tuainhan nữa nè, ngon thì vào mà chém

Tui với bác tuainhan không phải là người dễ bị chém đâu nhá

Montrell

Thank bạn emaillove0909 đã hiểu. Khi mình hỏi lại không phải là không rõ câu hỏi của bạn ấy mà mình muốn nắm kĩ Bios boot và windows bạn đang dùng để có hướng dẫn chính xác:

- Nếu bạn ấy đã chỉnh First boot là DVD hay USB mà không boot được tức là máy bạn ấy đang dùng UEFI boot.

- Việc bạn ấy còn vào được windows hay không để còn chuyển sang MBR để cài windows 7, vì cho dù có đĩa windows 7 64bit, cài trên ổ GPT là chuyện... khó nuốt. Nếu máy bạn ấy cài windows 8 64bit bản quyền thì còn phải chỉnh thêm disable Security trong Bios.

- Nếu máy mà không vào được windows thì chẳng biết phải làm sao để chuyển về MBR vì boot từ Legacy lại không thao tác được trên ổ GPT. Lâu nay em chẳng biết về Bios đời mới sau này,nhờ bác tuainhan nhắc nhở nên em cũng đã bỏ công sức ra nghiên cứu 1 ngày trời,và bây giờ thì em đã hiểu Bios đời mới rồi,nào là UEFI

boot,nào là Win7,Win8,nào là MBR-GPT.v.v.v.Hiểu hết mấy cái này rất phức tạp,đúng là khó nuốt,phải có kiến thức tin học cơ bản và nền tảng mới hiểu nhanh được.

nguyenthuy_2603

Lâu nay em chẳng biết về Bios đời mới nên em cũng đã bỏ công sức ra nghiên cứu 1 ngày trời,và bây giờ thì em đã hiểu Bios đời mới rồi,nào là UEFI boot,nào là Win7, Win8, nào là MBR-GPT.v.v.v. Hiểu hết mấy cái này rất phức tạp, đúng là khó nuốt, phải có kiến thức tin học cơ bản và nền tảng mới hiểu nhanh được.

Vào VNZ là để cùng giúp nhau và cũng là... giúp chính mình... Dùng biểu tượng, kí hiệu thay thế lời cũng là cách comment nhưng dễ bị hiểu lầm là... spam. Spam chút chút cho vui cửa, vui nhà chắc các Mod cũng bỏ qua. Đừng spam để mau lên búa lên rìu, loãng topic và dễ đánh mất chính mình phải không các bạn.

nofear_bmt

- Nếu máy mà không vào được windows thì chẳng biết phải làm sao để chuyển về MBR vì boot từ Legacy lại không thao tác được trên ổ GPT. Thanks bác đã góp ý,e xài windows 7 32bit,tự cài sau,giờ bác nói e mới để ý,BIOS của em là UEFI,nên hàng này e chưa **ng bao giờ,và hiện tại không thể vào windows được nữa.Bác có cao kiến nào chỉ dùm e tự xử cho em nó với,chân thành Thank bác tuainhan và các pro đã giúp hỗ trợ em,mong được chỉ giáo

Các chủ đề có liên quan khác