Ponnie_Jinnie

Em dùng laptop sony vaio dòng VPCEA21FX cài windows 7 home 64bit . Hôm nọ tắt chức năng thu wifi đi. lúc bật lên thì không bật được nữa. Bác nào biết tại sao bảo em với + chỉ em luôn cách khắc phục nha. À nhân tiện cho em hỏi luôn ai có driver nvidia cho windows 7 home 64bit không cho em xin luôn. Thanks các bạn nhiều

cobekieusa_128

1.Bạn kiểm tra trong network có enable wifi lên chưa?

2.Bạn vào device manager xem driver wifi có bị lỗi gì ko? ( click phải vào my computer>manager>device manager ) tìm xem wifi có bị dấu chấm than ko?

Nếu bị lỗi thì cài lại driver nhé!

ngocanh18_02

Model bạn ghi thừa 1 chữ C, nó là VPCEA21FX

Về cái driver của card Nvidia, chắc là bạn dùng card laptop, vào trang chủ chọn thông số rồi down về

goodnight_8x

Chào bạn, Đăng Khoa xin được góp ý về câu hỏi của bạn như sau:

Có thể do bạn đã disable card wifi thôi bạn enable và bật lại là được thôi mà, nếu không được thì bạn kiểm tr a thiết bị phát song wifi hay bạn cài lại driver.

Còn driver Nviadia thì bạn nên trang support của hãng để tải về thôi.

Chúc bạn thành công.

bác nào đã cài driver của máy này rồi cho em xin link download nha, windows 7 64 bit, em cài driver chỉnh sáng tối màn hình mà không dc????

Oliverios

Máy em tương tự cũng bị như vậy. Vào mạng wifi không đặt pass thì không sao. Vào mạng có pass được một lúc nó tự tắt cái đèn wifi đi, dùng công tắc bật đi bật lại nó cũng không lên. Khởi động lại máy mới lên đèn wifi. Vậy là sao ah?

hien_fg

xài vaio mà cài lại windows thì 1 số phím chức năng sẽ không hoạt động cài đúng và đủ driver thì tất cả đều hoạt động

Webbe

Mấy bạn kia cũng nói rõ rồi đấy, enable card Wifi nên, sau đó mà vẫn chưa được vào trang chủ tải Driver và cài vào cho nó/

quevo

máy mình cùng vậy đó sony VPCEH15FX cài lại windows 7 umutium nhưng không nhận card mạng nào hết, driver đúng nhưng khi cài nó báo là phai dùng win7 86bit chứ không phai windows 7 64 bit. mình không hiểu gì hết hiện giờ bó tay nè

Các chủ đề có liên quan khác