Dạ đúng như tiêu đề ạ, chẳng là thế này các bạn ạ

Em đang chơi 1 trò trên mạng của nước ngoài. Trò này thì khi chơi hết tiền ảo trong đó, nếu có ai đăng ký theo link của mình thì mình sẽ được thêm tiền để chơi tiếp, nếu không thì phải nạp tiền thật . Và lẽ dĩ nhiên em phải làm vụ đăng ký ảo này rồi, không thì lấy đâu tiền ra chơi.

Em bắt đầu gian lận như sau. Em fake ip bằng phần mêm proxifier để đảm bảo fake ip cho toàn bộ máy rồi . Tiếp đến là click vào link giới thiệu của em để đăng ký. Phần đăng ký cần điền các thông tin như : họ tên, địa chỉ, số đt, email , email người giới thiệu. Tất cả các thông tin tên tuổi địa chỉ , điện thoại em đều lấy thông tin thật ( search google là 1 đống ) . Email thì tất nhiên em đăng ký email mới chính xác vì còn phải vào kích hoạt . Còn email người giới thiệu là email mà nick chính em đang chơi.

Tất cả êm đẹp sau khoang 10 tài khoản . Nhưng bỗng 1 ngày đẹp trời cách đây 1 tuần. em làm y như thế nhưng tất cả các tài khoản lập mới đều bị khoá ( tài khoản mới lập phải vào chơi vài cửa thì mới coi như là tài khoản thật ) . Em đã cẩn thận vào chơi vài cửa . Nhưng đến hiện tại, vừa kích hoạt, đăng nhập xong 1 cái là tài khoản mới bị khoá luôn.Lý do bị khoá thì là chung chung do vi phạm luật. Em có hỏi nó là vi phạm luật gì thì nó không trả lời cụ thể mà chỉ trả lời chung chung. Kết quả là tài khoản đó bị khoá và không xài được . Dẫn đến việc acc chính của em không nhận được tiền để chơi tiếp.

Em bắt đầu đặt câu hỏi tại sao nó lại biết em vi phạm gian lận????

Đầu tiên em nghĩ đến cookies và cache. Nhưng em lại phủ nhận nó ngay bởi sau mỗi lần đăng ký, chơi vài cửa là em lại xoá toàn bộ cookies và cache ( sử dụng chức năng xoá của trình duyệt . Ctrl + Shift + Del ) . Đôi khi cay cú em cài cả cclean ra để xóa. Thế nên suy nghĩ này chưa đúng lắm.

Cái thứ 2 em nghĩ do các tài khoản mới đăng ký bằng link giới thiệu của em. Nhưng em lại đặt câu hỏi. Như thế thì vô lý, nếu nó đã cung cấp cho mình link để giới thiệu thì tất nhiên sẽ phải có người đăng ký . Nếu như ai cũng đăng ký theo link giới thiệu mà bị khoá thì nó đưa link đăng ký giới thiệu làm gì. Nó cũng muốn kéo members chơi nữa chứ . Với lại gần 10 cái tk em đăng ký trước đó thì lại không bị khoá, chỉ có các tài khoản mới đăng ký mới bị khoá thôi.

Vẫn chưa thuyết phục lắm với lý giải này. Em cẩn thận đăng ký 1 tài khoản mới với 1 email mới, đăng ký trên trang chủ luôn, không qua bất cứ 1 link giới thiệu nào. Tất cả các bước làm như cũ. Kết quả là vẫn bị khóa --> chán luôn

Em kết luận nguyên nhân có thể xuất phát từ máy em . Có thể nó chỉ để cho 1 máy đăng ký ảo không quá 10 tài khoản, vượt quá là khóa hết . Em thử cài lại windows nhưng kết quả vẫn bị khóa @@ .

Thêm nữa, trò này chơi trực tiếp trên web nên không có yêu cầu gì về việc cài đặt bất cứ 1 phần mềm trên máy tính cả.

Sau tất cả những đặc điểm em nói ở trên . Em muốn hỏi các bạn là liệu 1 website nó có thể biết được mình là máy tính nào hay không mà nó lại có thể phân loại máy tính mình vào danh sách gian lận như thế, mà mình chỉ truy cập vào website đó, đăng nhập và chơi thôi chứ không cài bất cứ phần mêm nào của nó cả. Nếu có thể thì nó dựa vào đâu. Làm cách nào để lách được nó ?

Bác nào có thể giải thích được và hướng dẫn em cách lách. Nếu em test mà em lách được thì em xin hậu tạ cái thẻ điện thoại 50k . Miễn là đừng nói em đi mua máy tính mới về mà chơi tiếp là được

Lót dép chờ các bạn chỉ bảo ạ

Kevis

Chắc là ở 1 bước nào đó bạn đã "vô tình" log 2 acc trên cùng 1 IP nên nó dò ra, hay là bạn đặt tên acc/email theo kiểu 001, 002,....thì cũng rất dễ bị phát hiện.......

trangvasao9x

hiện tại 1 số trang web/dd không cho tạo nick qua proxy ( mình thử cả với vpn nó cũng cho vào spam luôn )

bạn có thể sử dụng cách sau :

về vấn đề xoá cookie thì bạn có thể xoá toàn bộ cookie cũ liên quan đến trang web sau đó mở trình duyệt ẩn danh để đăng ký

sau khi đăng ký xong 1 acc thì thoát trình ẩn danh ----> reset modem ---> mở ẩn danh và đăng ký tiếp

(do ip sau khi reset không nằm trong ds block của bất kỳ trang nào cả )

xitrum910

Chắc là ở 1 bước nào đó bạn đã "vô tình" log 2 acc trên cùng 1 IP nên nó dò ra, hay là bạn đặt tên acc/email theo kiểu 001, 002,....thì cũng rất dễ bị phát hiện....... không bạn ạ, mỗi tk đăng ký mình đều lấy email đăng ký và tên đăng ký khác nhau, không có 001 và 002 bao giờ, như thế thì lộ liễu quá
hiện tại 1 số trang web/dd không cho tạo nick qua proxy ( mình thử cả với vpn nó cũng cho vào spam luôn )

bạn có thể sử dụng cách sau :

về vấn đề xoá cookie thì bạn có thể xoá toàn bộ cookie cũ liên quan đến trang web sau đó mở trình duyệt ẩn danh để đăng ký

sau khi đăng ký xong 1 acc thì thoát trình ẩn danh ----> reset modem ---> mở ẩn danh và đăng ký tiếp

(do ip sau khi reset không nằm trong ds block của bất kỳ trang nào cả )
trang web ẩn danh là như thế nào nhỉ bạn, giống trang hidemyass.com đó à. Nhưng mà nó không chấp nhận IP UK hay US. Nó chỉ chấp nhận nước Nga thôi bác ạ ( trò này của Nga mà ) . Thế nên phải xài sock Nga

trangany_1988

trang web ẩn danh là như thế nào nhỉ bạn, giống trang hidemyass.com đó à. Nhưng mà nó không chấp nhận IP UK hay US. Nó chỉ chấp nhận nước Nga thôi bác ạ ( trò này của Nga mà ) . Thế nên phải xài sock Nga duyệt dưới chế độ private đỡ phải xoá cookie cho mệt chứ hidemyass nào

ip nga thì thiếu gi`... mệt quá thì scan cái vps nga mà đăng ký

ngocdiep160688

nếu bạn đã từng làm admin offer sẽ biết rõ. tại sao ref của bạn cứ cách nhau vài giây hay vài phút đều đều.thứ 2 là link reffer không qua trang web nào hết. ví dụ nếu nhấp vào link trên vnz thì link ref sẽ đến từ vnz.

nếu muốn qua mặt được, trước hết nên post bài để kiếm ref trước. khi đó tạo ref ảo, ảo ảo, thật thật biết đâu mà lần. cũng đã từng bị mem làm thế nên nghĩ offer luôn. nếu cheat chỉ nên cheat nước ngoài đùng cheat vn bạn nhé

tkhoa94

Chào Bạn Thứ Nhất Là Do phần mêm proxifier, Tốt Nhất là Bạn Xài ProXy Có Địa Chỉ Cụ Thể Sau Đó Test Tại checkip.org Sau mỗi lần Đổi Proxy, Thứ 2 Mail Bạn Tao Phải Nhiều loại Khác Nhau Như Gmail, Yahoo...vv.vv Chứ Cứ 1 loại Và Kiểu Như vầy chẳng hạn ketnooi.com/[email protected] , ketnooi.com/[email protected] ,ketnooi.com/forum3,ketnooi.com/forum4 thì khóa là phải rồi, Lên Google search fake Name nó Có Cả Tên, Địa chỉ, Email Giả luôn.

Thấy Good thì 50k Vào [email protected] nhé

Elgine

duyệt web ẩn danh:
Ctrl + Shift + P ở FireFox
Ctrl + Shift + N ở Chrome

tapthe_11A4

theo mình hiểu là trang web của bạn chặn proxy nên các ip đó khi tạo nick nó xong sẽ ban ngay

do vậy chỉ kiếm vpn hay vps thì mới đăng ký được

Các chủ đề có liên quan khác