Berenger

Như tiêu đề có phải máy tính dùng một thời gian sẽ bị chậm lại. Hồi mình mới mua máy về khởi động rất nhanh, và sau vài năm sử dụng thì máy khởi động mất tới 5 phút...mình đã tắt bớt nhiều dịch vụ chạy kèm khi khởi động mà cũng k mấy khả quan.

mình xài 1 2 ngày là phải cài lại windows rồi Hèn gì Vì sao máy tính tui không bị lỗi ?

Mình thì xài 1, 2, 3 năm chưa biết cài windows lại cho máy, cũng chẳng ghost, repair...

Nếu bạn có kinh nghiệm dọn dẹp máy thì sự chậm chạp của máy không đáng kể. Nhưng chuyện dung lượng sử dụng của ổ C tăng ngoài ý muốn thì... thua

ngo_son

@@ vài năm sd. Bạn thử đi 1 chiếc xe máy mới mua và sau vài năm sd thì thấy thế nào? máy tính cũng vậy thôi

redman001vn

Hèn gì Vì sao máy tính tui không bị lỗi ?

Mình thì xài 1, 2, 3 năm chưa biết cài windows lại cho máy, cũng chẳng ghost, repair...

Nếu bạn có kinh nghiệm dọn dẹp máy thì sự chậm chạp của máy không đáng kể. Nhưng chuyện dung lượng sử dụng của ổ C tăng ngoài ý muốn thì... thua bạn cứ cài mỗi ngày hơn 30 soft game mới thì sẽ biết có cần làm như thế không

hơn nữa mình cài lại windows có 5s thì ngại gì nhỉ

mouocxa

mình cũng k rõ lắm.nhưng thường thì tầm 1 năm cài lại windows một lần cho nó luột.chứ để quá 1 năm chả hiểu sao nó mắc hết bệnh nọ rồi tật kia.mà máy bạn cấu hình kham được win8 thì cài vào.tắt và khởi động tít lắm đó. mỗi tội chơi game thì chưa được hoàn thiện như win7

suongrong269

bạn cứ cài mỗi ngày hơn 30 soft game mới thì sẽ biết có cần làm như thế không

hơn nữa mình cài lại windows có 5s thì ngại gì nhỉ Quick Install. Bác cùi thật

voungvan

Quick Install. Bác cùi thật Quick càigỡ bỏ hết 50 soft game sạch sẽ cùng lúc trong 5s à bác

Như tiêu đề có phải máy tính dùng một thời gian sẽ bị chậm lại. Hồi mình mới mua máy về khởi động rất nhanh, và sau vài năm sử dụng thì máy khởi động mất tới 5 phút...mình đã tắt bớt nhiều dịch vụ chạy kèm khi khởi động mà cũng k mấy khả quan. Điều này là tất yếu thôi bạn, mình có thể chia tạm theo 2 hướng:

Phần cứng: với các thiết bị điện tử thì càng dùng thì nó càng xuống cấp: có thể do khi dúng máy luôn nóng trong một thời gian dài, ít vệ sinh, độ ẩm ... bla! bla! bla! Mà bạn biết nhiệt độ cao quá hay thấp quá đều là kẻ thù của các thiết bị điện tử (cái này liên quan đến tính chất vật lý ). Thế mới có khái niệm về tuổi thọ của máy tính
Phần mềm: dùng phần mềm không đúng cách, xung đột, cài quá nhiều, chiếm ram ... => chậm máy (do vừa chay "ma ra tông" lại vừa mang theo một đống đồ) => lại ảnh hưởng phần cứng => lại làm chậm máy ...

rugenan

bản thân windows là phần mềm lỗi nhiều nhất trên thế giới

tất cả các soft game lập trình ra cũng không phải đoán hết tình huống sẽ chạy cùng nhau

do đó càng xài càng lỗi, dù xài kỹ cũng vậy thôi

bản thân windows là phần mềm lỗi nhiều nhất trên thế giới

tất cả các soft game lập trình ra cũng không phải đoán hết tình huống sẽ chạy cùng nhau

do đó càng xài càng lỗi, dù xài kỹ cũng vậy thôi Thì mình cũng đã cho một cái máy trước đó thành sắt vụn, giờ mới có một ít kinh nghiệm sài phần mềm Chắc em thứ 2 này chuẩn bị ra đi

Guifford

Quick càigỡ bỏ hết 50 soft game sạch sẽ cùng lúc trong 5s à bác Rollback thì nói tẹt ra đi up mở làm j

tranmainhatk5

Mình tầm 1 tháng cài lại windows 1 lần, láp top lúc nào cũng để ở vị trí thoáng mát ít bụi, cho nó cái tản nhiệt nữa, hơn 1 năm rùi vẫn chạy phà phà

lemintree_vn

làm KTV cho cửa hàng dịch vụ vi tính

Được thế thì đã ngon,e rằng em phải nói câu "xin lỗi em chỉ là thằng cài windows dạo"hehe,đừng giận nhé.

girl_lonely_812

Xài 1 năm mà không cài lại windows đúng là cao thủ .Nếu máy bị chậm thì nên cài lại windows sau đó update các soft mới nhất + CCleaner + Defraggler.Thường xuyên quét dọn rác tập tin tạm,chống phân mảnh ổ cứng thì máy chạy nhanh thôi

Các chủ đề có liên quan khác