badb0y.online

Các pro excel giúp em với ạ, tình hình em k muốn thi lại đâu sáng mai nộp bài rồi T_T

1.Tra cứu đầy đủ Tên hàng và Loại hàng theo Bảng tên hàng và giá

biết 2 mã cuối của mã hàng là: L1-Loại 1; L2-Loại 2 Ví dụ : 2001L1: Gạo 5% tấm loại 1

2. Tra cứu đơn giá theo loại hàng và Tên loại

3. Tính Loại nợ: Nếu ngày hiện tại - Ngày lập chứng từ lớn hơn số ngày được phép nợ trong BẢNG TÍNH NỢ QUÁ HẠN thì ghi " Quá hạn", còn lại ghi" Trong hạn"

4. Thuế = Thành tiền * Thuế + Tiền nợ phạt

biết _ thuế= Thành tiền * Hệ số thuế ( Ký tự đầu của Mã hàng để tính Hệ số thuế)

_ tiền nợ phạt= 2%*Thành tiền*Số ngày quá hạn nếu loại nợ là "Quá hạn"

_ Thành tiền = Đơn giá * Số lượng

nguyenuyen08

k biết có phải đề sai k chứ phần 1 em làm tên hàng như này

=VLOOKUP(LEFT(E9,4),$A$22:$B$30,2,0) nó báo #V/A T_T

k biết có phải đề sai k chứ phần 1 em làm tên hàng như này

=VLOOKUP(LEFT(E9,4),$A$22:$B$30,2,0) nó báo #V/A T_T báo lỗi giá trị đó bạn. bạn phải dùng thêm hàm value() nhé.

=VLOOKUP(VALUE(LEFT(E9,4)),$A$22:$B$30,2,0)

saobang

báo lỗi giá trị đó bạn. bạn phải dùng thêm hàm value() nhé.

=VLOOKUP(VALUE(LEFT(E9,4)),$A$22:$B$30,2,0) Qúa pro, giúp em tiếp đi hix hix

Qúa pro, giúp em tiếp đi hix hix trời đất, bạn đưa có cái hình, biểu mình làm sao gõ code đây??? bạn đưa file đây. mình làm rùi up lên lại cho!!! (nói trước là làm được bao nhiêu thì làm nhe, giờ này cũng trễ rồi hjc)

Birkhed

Muốn giúp bạn lắm nhưng mình dốt nhất là món này, các món khác còn lơ tơ mơ chém gió được,

trời đất, bạn đưa có cái hình, biểu mình làm sao gõ code đây??? bạn đưa file đây. mình làm rùi up lên lại cho!!! (nói trước là làm được bao nhiêu thì làm nhe, giờ này cũng trễ rồi hjc) Vâng em cũng đang làm nhưng muốn có 1 kết quả để tham khảo và so sánh vì môn này nó hơi phức tạp @@! có khi ra kết quả nhưng k đúng

giúp em với nhé

Grantland

Muốn giúp bạn lắm nhưng mình dốt nhất là món này, các món khác còn lơ tơ mơ chém gió được, hí hí ủng hộ là vui rồi ạ

Achazyahu

rồi đây! hên xui nhé
Vâng Thank chị nhé, còn lại em tự lo vậy , chúc chị ngủ ngon

cam_tn

Khiếp , excel nhìn mà cũng hoa cả mắt ,mình coi thường êxcel như word quá

Đang tính đi ngủ thì thấy bài của bạn và bài giải của bạn lebaotrang1810. Mình thấy bạn

đã có chút nhầm lẫn trong công thức:

=(I9*HLOOKUP(VALUE(LEFT(E9,1)),$H$28:$J$29,2,0))+( 0.02*I9*IF(J9="Quá hạn",(TODAY()-D9)-VLOOKUP(RIGHT(B9,3),$F$22:$H$25,3,0),1))

Với công thức như thế, không quá hạn cũng bị tính 2%*Thành tiền vì 0.02*I9*IF("Quá hạn",giatri_quahan,1)

Công thức đúng là như vầy:

=(I9*HLOOKUP(VALUE(LEFT(E9,1)),$H$28:$J$29,2,0))+( 0.02*I9*IF(J9="Quá hạn",(TODAY()-D9)-VLOOKUP(RIGHT(B9,3),$F$22:$H$25,3,0),0))

Các pro excel giúp em với ạ, tình hình em k muốn thi lại đâu sáng mai nộp bài rồi T_T

1.Tra cứu đầy đủ Tên hàng và Loại hàng theo Bảng tên hàng và giá

biết 2 mã cuối của mã hàng là: L1-Loại 1; L2-Loại 2 Ví dụ : 2001L1: Gạo 5% tấm loại 1

2. Tra cứu đơn giá theo loại hàng và Tên loại

3. Tính Loại nợ: Nếu ngày hiện tại - Ngày lập chứng từ lớn hơn số ngày được phép nợ trong BẢNG TÍNH NỢ QUÁ HẠN thì ghi " Quá hạn", còn lại ghi" Trong hạn"

4. Thuế = Thành tiền * Thuế + Tiền nợ phạt

biết _ thuế= Thành tiền * Hệ số thuế ( Ký tự đầu của Mã hàng để tính Hệ số thuế)

_ tiền nợ phạt= 2%*Thành tiền*Số ngày quá hạn nếu loại nợ là "Quá hạn"

_ Thành tiền = Đơn giá * Số lượng
của bạn nè, hàm mình dùng khác bà chị kia(lebaotrang1810),file của bà chị kia theo mình nghĩ viết sai chỗ mấy mặt hàng "trong hạn"

baby_nhung

Thank mọi người nhiều lắm nhờ mọi người em qua bài đó rồi, còn bài này nữa bài cuối cùng mong mọi người giúp em tiếp

girl_dontcry

Thank mọi người nhiều lắm nhờ mọi người em qua bài đó rồi, còn bài này nữa bài cuối cùng mong mọi người giúp em tiếp
Giúp em đi mà sáng mai em vào phòng rồi

Chán quá! Bạn để đến tối mới post, VNZ lúc này lỗi kinh, nản quá mình đi chơi, gần đi ngủ tình cờ thấy bài của bạn. Cố giúp bạn mà không biết có kịp không. Bạn xem nếu có lỗi thì tự sửa lại vì mình cũng gấp gáp quá:

Chán quá! Bạn để đến tối mới post, VNZ lúc này lỗi kinh, nản quá mình đi chơi, gần đi ngủ tình cờ thấy bài của bạn. Cố giúp bạn mà không biết có kịp không. Bạn xem nếu có lỗi thì tự sửa lại vì mình cũng gấp gáp quá:
em Thank , em test ngay đây ạ , hình như link có vấn đề

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Nghiên cứu chính sách, giải pháp và xây dựng mô hình liên kết vùng, tiểu vùng trong phát triển du lịch ở vùng Tây Bắc Văn hóa, Xã hội 0
D Nghiên cứu những giải pháp nhằm tối ưu hóa chi phí logistics cho các doanh nghiệp cung cấp dịch vụ logistics Luận văn Kinh tế 0
D Nghiên cứu đặc điểm giải phẫu hệ thống cân cơ nông vùng mặt và mối liên quan với thần kinh mặt Y dược 0
D Nghiên cứu, phân tích giải pháp mobile backhaul và ứng dụng triển khai trên mạng viễn thông của VNPT tuyên quang Công nghệ thông tin 0
D Nghiên cứu áp dụng giải pháp tường chắn đất cho khu vực đồng tháp mười Kiến trúc, xây dựng 0
D Nghiên cứu sự luận giải về dịch đồ học chu tử của nho gia việt nam thời trung đại Văn hóa, Xã hội 0
D nghiên cứu giải pháp công nghệ sản xuất một số loại rau ăn lá trái vụ bằng phương pháp thủy canh Nông Lâm Thủy sản 0
D Điều tra, nghiên cứu hiện trạng quản lý chất thải rắn y tế tại Thanh Hóa và đề xuất các giải pháp cải thiện Khoa học Tự nhiên 0
D Nghiên Cứu Giải Pháp Cải Thiện Hiệu Năng Mạng Cảm Biến Không Dây Đa Sự Kiện Công nghệ thông tin 0
D Nghiên cứu trách nhiệm xã hội của Tập đoàn viễn thông quân đội (VIETTEL) - Thực trạng và giải pháp Văn hóa, Xã hội 0

Các chủ đề có liên quan khác