baby_sanhdieu99

Tình hình là máy em( máy bàn) đang dùng. lúc đầu khi khởi động thì vẫn chữ star vẫn chạy bình thường. nhưng đến chữ welcome là lúc thì hiện lúc thì mất (nháy liên tục) màn hình vẫn nhận nguồn từ case bình thường lúc nhìn rõ destop lúc thì lại đen xì nháy càng ngày càng nhiều hơn thì mất hẳn luôn. trong khi đó vẫn nghe được nhạc vào win. e tin chắc là do case mà không biết đây là bệnh gì. tháo hết cả quạt nguồn quạt cpu ra lau chùi rồi mà vẫn thế.

ai pro làm ơn chỉ giúp e với hic e xin chân thành cám ơn

phuonghuong70

main của máy bạn mua lâu chưa, và đang dùng card on hay rời, nếu main đã lâu rồi thì bạn thay keo cho chip cầu bắc, cái này thì phải tháo toàn bộ lấy main ra và gỡ tản nhiệt chip cầu bắc , khi tản nhiệt của chip cầu bắc kho keo nó xử lý hình ảnh không được

Bạn phải biết cách lắp ráp máy tính thì mới làm được điều này, vì phải tháo toàn bộ để lấy cái mainboard ra, vì khi tháo tản nhiệt của chip cầu bắc thì phải lật phần lưng của main mới tháo được. Điều này nếu bạn không làm được thì có thể nhờ ai đò biết cách tháo lắp PC giúp giùm

Jordi

Lỗi phần cứng, driver, xung đột pm,... lung tung cả

Máy bạn có dính màn hình xanh ko?

tran_du

thỳ lúc e tháo quạt chíp ra là e cũng biết tháo rồi mà. lau cả keo tản nhiệt đi . đổ keo khác vào nhưng không biết đúng tản nhiệt không hì

uyenphuong1505

thỳ lúc e tháo quạt chíp ra là e cũng biết tháo rồi mà. lau cả keo tản nhiệt đi . đổ keo khác vào nhưng không biết đúng tản nhiệt không hì cái tản nhiệt của chip cầu bắc nó không có quạt nhé bạn, nó làm mát nhờ tỏa nhiệt qua cục nhôm có rảnh và nhờ quạt của CPU thổi từ rảnh của quạt CPU mà thôi

hehehe_hahaha

thỳ lúc e tháo quạt chíp ra là e cũng biết tháo rồi mà. lau cả keo tản nhiệt đi . đổ keo khác vào nhưng không biết đúng tản nhiệt không hì cái tản nhiệt của chip cầu bắc nó không có quạt nhé bạn, nó làm mát nhờ tỏa nhiệt qua cục nhôm có rảnh và nhờ quạt của CPU thổi từ rảnh của quạt CPU mà thôi

Còn có đúng bệnh hay không thì mình cũng chỉ chẩn đoán theo sự biết của mình vậy mà thôi, vì chip cầu bắc nó xử lý hình ảnh của bo mạch chủ, máy bạn bị bệnh liên quan đến hình ảnh nên mình đoán mò thế thôi. Nhưng nếu bo mạch chủ dùng lâu ngày thì tốt nhất cũng nên thay keo tản nhiệt cho chip cầu bắc, vì keo có tốt mấy thì dùng khoảng 2 năm là nó cũng khô cứng rồi

Các chủ đề có liên quan khác