Drew

Tình hình là có 1 ông chú đi TQ công tác 1 tuần mang theo laptop đi sang bên đó nó cài lại ip gì gì ấy ông ấy không bít lắm lên bảo vậy mới vào được mạng. Khi về Việt Nam cho dù dùng Dcom,wifi hay dây đi chăng nữa chỉ có thể vào web bằng trình duyệt của nó thui( nhái IE với cho chrome không khác tí nào ) còn các trình duyệt khác chịu hết không vào được cả yahoo nữa. Mình xem thì nó không đặt IP tĩnh gì cả DNS nữa không hiểu sao không vào được cao nhân nào giúp mình với. Thank

xzeropillot

Nếu có bạn bè là ng tq mà am hiểu máy tính thì mới có thể giúp được, mà điều này khá vô vọng nên có lẽ nên backup dữ liệu rồi cài lại máy thôi.

vo_doi_dot_com

Ông ấy không muốn cài lại máy mà mình cũng muốn cách khắc phục. Chả nhẽ mem vn-z00m không ai giúp được ah mấy thằng khựa lại cao tay thế

vuongkhang1981

Ông ấy không muốn cài lại máy mà mình cũng muốn cách khắc phục. Chả nhẽ mem vn-z00m không ai giúp được ah mấy thằng khựa lại cao tay thế máy tính có nhiều cách tuỳ biến lắm - và cũng có nhiều cách khoá lắm - chỉ khi nào sờ tận tay mới rõ được bạn nhé

bên trình duyệt đó setting như thế nào thì muốn giúp bạn cũng phải tả mới mong giúp được

peyeu_200000

Bọn tq rất là thâm độc. Nếu bọn nó đã động vào máy bạn thì xin lỗi bạn vứt luôn cai máy đi chứ không thể khắc phục được vì không biết được bọn nó làm cái gì cái máy của mình

thực tế là đã lên đây nhờ thì phải giúp chứ cài máy thì jo hầu hết đều cài được - giúp được đến đâu thì giúp thôi

có nhiều VPS mình Cr-ack được - core i7 ram 23GB mà không tìm ra cách để vào mạng đành vứt xó

Nick

máy tính có nhiều cách tuỳ biến lắm - và cũng có nhiều cách khoá lắm - chỉ khi nào sờ tận tay mới rõ được bạn nhé

bên trình duyệt đó setting như thế nào thì muốn giúp bạn cũng phải tả mới mong giúp được
Chẳng có setting gì cả luôn không chặn proxy hay ip gì cả còn vào xem trình duyệt của nó toàn là chữ khựa lên chịu luôn

Mình cần ai giải thích tại sao bằng trình duyệt của nó thì vào được còn cái khác thì chịu chứ cài lại máy nói làm gì

Bác sĩ khi khám bệnh còn phải hỏi: cô cho con cô ăn gì. Bảo không biết nó ăn gì thì bs cũng bó tay.

tuanhoai_3009

Vốn cũng định giúp đỡ, nhưng thấy cái tiêu đề như vậy thì thực xin lỗi rồi. Làm sao hả bạn mình không hiểu

chắc là language China rồi chuyễn sang Vietnamese coi sao Máy bình thường mua ở Việt Nam chỉ mang qua TQ dùng thui

Các chủ đề có liên quan khác