Kính thưa toàn thể huynh đệ VN-Z, tui là NHL. Hôm nay tui có một vài điều thắc mắc mà không thể tự giải quyết được nên post lên đây mong các huynh đệ chỉ giáo giùm.Tình hình là như sau: tui là 1 trong những game thủ CF nhưng cả tháng nay máy tình tui xảy ra lỗi màn hình đen, và đã tìm hiểu cách khắc phục trên http://www.opensource.vnmic.com/h-ng-d-n-s-a-l-i-vertex-lock-failed-trong-t-kich-t485.html nhưng tui gặp khó khăn ngay bước đầu tiên. Trong thư mục igfxcui ở trong phần HKEY_USERS tui không tìm thấy mục 3D đâu cả, mong các huynh đệ giải đáp giùm cho vả cho tui xin cách khắc phục. Rất mong được sự ủng hộ của các huynh đệ!

Còn đây là link hình ảnh lỗi:

keo_mut110

bạn có chắc là VGA của bạn giống như hướng dẫn

và có cài driver, directx9.0c mới nhất chưa

nếu cái 3D không có thì tạo mới (ko khả thi)

Butch

bạn có chắc là VGA của bạn giống như hướng dẫn

và có cài driver, directx9.0c mới nhất chưa

nếu cái 3D không có thì tạo mới (ko khả thi) Bây giờ là directx11 rồi mà bác sao vẫn dùng bản 9.0 thế

phuonglinh1411

Bây giờ là directx11 rồi mà bác sao vẫn dùng bản 9.0 thế nói thế là bạn chưa hiểu về dx rồi

dù bạn đang xài windows gì thì dx9 luôn không thể thiếu, Win7, 8 có dx11 nhưng bản chất chạy nền dx9 vẫn là chính. Bỏ qua dx5,6,7,8,10 thì 90% soft+game đều sử dụng dx9 làm nền tảng, chỉ khoảng 10% soft+game sử dụng dx11 làm nền tảng hay hỗ trợ cả hai

gói dx9.0c trên trang chủ microsoft vừa cập nhật dx9 mới nhất vừa cập nhật cả dx11 trong đó

vì vậy ai nói xài Win7,8 không cần gói dx9.0c đó là sai lầm

tương tự cho vcredist 2005, 2008, 2010, 2012 là phải cài tất cả

Webbe

Mình vẫn chưa hiểu rõ cho lắm, mong các bạn nói rõ hơn 1 tý

Berke

Chưa cài đặt Net 3.0 Frame. Ai có up Net Frame cho mình cái, tìm hoài màk không ra!

fgg_fgg

Chưa cài đặt Net 3.0 Frame. Ai có up Net Frame cho mình cái, tìm hoài màk không ra!

Các chủ đề có liên quan khác