Roselyn

mình có 1 cái máy có 2 ổ C và D. H.nay cài lại windows xong thấy 2 ổ nó gộp thành 1 ổ C duy nhất. các bạn cho mình hỏi làm sao để lấy lại dữ liệu của ổ D trước đây. hay lấy lại được phân vùng ổ D đã format lại đây. mình đã dùng phần mềm Active partition recovery. cũng đã nhìn thấy được phân vùng ổ D đó nhưng sao không thể restore lại được. bạn nào biết giúp mình với. Thanks rất nhiều

Nk_no1

- Khi phần mềm đã tìm được phân vùng bị mất, bạn mount nó vào partition ảo, xong copy đến thiết bị lưu trữ khác, không được copy trở lại ổ cứng của bạn.

- Sau khi đã copy và kiểm tra dữ liệu hoàn toàn tốt bạn mới chia tách ổ từ C và chép dữ liệu trở lại.

Bradfurd

Mình dùng Paragon Partition Recovery, bữa có làm mất hết phần vùng, nhưng dùng nó thì recovery lại ngon, mặc dù một vài file bự (chừng chục GB) thì bị hư.

Mika

- Khi phần mềm đã tìm được phân vùng bị mất, bạn mount nó vào partition ảo, xong copy đến thiết bị lưu trữ khác, không được copy trở lại ổ cứng của bạn.

- Sau khi đã copy và kiểm tra dữ liệu hoàn toàn tốt bạn mới chia tách ổ từ C và chép dữ liệu trở lại. tạo partition ảo như thế nào bạn? tình hình là máy mình bây giờ còn đúng 1 ổ C duy nhất. khi tìm ra ổ D thì bấm restore không được. Mình có cần đem ổ cứng này gắm qua máy khác mới làm được không hay vẫn để trên máy cũ vậy????

hoangngoctruu

tạo partition ảo như thế nào bạn? tình hình là máy mình bây giờ còn đúng 1 ổ C duy nhất. khi tìm ra ổ D thì bấm restore không được. Mình có cần đem ổ cứng này gắm qua máy khác mới làm được không hay vẫn để trên máy cũ vậy???? Bạn có thể làm trên máy cũ nhưng phải mượn 1 ổ cứng nào đó còn trống lớn hơn hay bằng dung lượng ổ D bạn muốn lấy để lưu phân vùng bị mất vào đó

Bạn có thể làm trên máy cũ nhưng phải mượn 1 ổ cứng nào đó còn trống lớn hơn hay bằng dung lượng ổ D bạn muốn lấy để lưu phân vùng bị mất vào đó nhưng sao khi mình restore thì nó lại báo không cho restore. thông báo đại khái như là máy giờ chỉ có ổ C, không có ổ D. nẹu bạn muốn restore ổ D thì phải xóa partition ổ C. Xóa partition ổ C thì lại thông báo là đang hoạt động không cho xóa.

Mình đã bị như thế này 4 năm trước Hồi đó mới mò mẫm nên chưa biết nhiều và thế là ghost nhầm và rơi vào trạng thái như của bạn

Mình đã dùng phần mềm Getdataback và cho nó khôi phục được bao nhiêu thì copy ra ổ cứng ngoài và sau đó mình tiến hành chia lại ổ Lấy cũng được nhiều phết

phuongbz

dùng phần mềm getdataback thì sẽ lấy lại dữ liệu được nhiều không bạn? Cho mình xin cái link dơload phần mềm nhé. Thanks
Mình đã bị như thế này 4 năm trước Hồi đó mới mò mẫm nên chưa biết nhiều và thế là ghost nhầm và rơi vào trạng thái như của bạn

Mình đã dùng phần mềm Getdataback và cho nó khôi phục được bao nhiêu thì copy ra ổ cứng ngoài và sau đó mình tiến hành chia lại ổ Lấy cũng được nhiều phết

big_baby_194

Bạn nên nhớ phần mềm tìm partition khi tìm được partition bị mất thì bạn Restore hay Mount vào partition ảo thì tính nguyên vẹn của dữ liệu hơn hẳn phần mềm quét tìm file bị delete. Cái khó của bạn mà mọi người không giúp được là phải tìm một thiết bị khác để phục hồi dữ liệu. Mình không dùng Active partition recovery nhưng với cách restore của nó bạn phải có một ổ cứng khác với Partition bằng hay lớn hơn partition cần phục hồi để phần mềm restore. Mình dùng Find and Mount. Acronis thì nó tìm xong partition, bạn mount nó vào partition ảo, mở partition ảo và copy những dữ liệu cần lấy (có thể copy sang C nếu C còn trống). Bạn có thể dùng:

Partition.Find.and.Mount.Pro.v2.31.rar (1.8 MB)

(Bạn đăng kí tài khoản free trên và phải dùng trình duyệt Chrome để download. )

penhox_codon

Bạn nên nhớ phần mềm tìm partition khi tìm được partition bị mất thì bạn Restore hay Mount vào partition ảo thì tính nguyên vẹn của dữ liệu hơn hẳn phần mềm quét tìm file bị delete. Cái khó của bạn mà mọi người không giúp được là phải tìm một thiết bị khác để phục hồi dữ liệu. Mình không dùng Active partition recovery nhưng với cách restore của nó bạn phải có một ổ cứng khác với Partition bằng hay lớn hơn partition cần phục hồi để phần mềm restore. Mình dùng Find and Mount. Acronis thì nó tìm xong partition, bạn mount nó vào partition ảo, mở partition ảo và copy những dữ liệu cần lấy (có thể copy sang C nếu C còn trống). Bạn có thể dùng:

Partition.Find.and.Mount.Pro.v2.31.rar (1.8 MB)

(Bạn đăng kí tài khoản free trên và phải dùng trình duyệt Chrome để download. ) Thank bạn nhiều. Tức là bây giờ mình sẽ lấy cái ổ cứng cần cứu dữ liệu này gắm sang 1 máy khác. rồi cho chạy phần mềm và restore lại partition đã mất vào 1 ổ cứng của máy. để mình làm thử xem sao.

lamtuyethai157

dùng phần mềm getdataback thì sẽ lấy lại dữ liệu được nhiều không bạn? Cho mình xin cái link dơload phần mềm nhé. Thanks

Ừ, đấy là mình đã làm thôi Ý kiến chủ quan ấy mà

Hồi đó mình cứu cũng được hơn 80% do mới ghost nhầm lần đầu

Link download
hay bạn dùng cách của bác tuainhan

Các chủ đề có liên quan khác