các pro nào biết chỉ giùm cách ghi chữ @ vào cossack, ở chỗ your email address. bàn phím mình bị lệch phím 2-@. Phải dùng On-Screen Keyboard để ghi, nhưng vào game thì thì không hiện On-Screen Keyboard nữa. coppy ở ngoài vào cũng không được.Xin các pro giúp với .Thank rất nhiều.....

angel_lovely_08

Keyboard mà có sự cố thì tốt nhất là nhanh chóng bỏ ra hơn 100k là có bàn phím tàm tạm để sử dụng rồi,

Nếu cứ thể này thì bạn sẽ không gặp cái khó khăn này thì sẽ là cái sự cố khác

d_t_kien

Bạn trình bày không rõ nên mình cũng không biết cụ thể - lệch phím là bị hỏng hay nút số 2 vẫn tốt nhưng giữ shift thì không ra chữ @ ?

Trường hợp 1: là nút vẫn tốt gõ số 2 được nhưng không gõ được @: Windows bạn cài phải chọn kiểu bàn phím US thì số 2 mới trùng với @ (nhấn giữ shift + 2 = @ )

Vào control panel để chỉnh lại kiểu bàn phím nhé (language keyboard chọn US) vì bạn không nói cụ thể đang dùng windows gì nên mình không thể chỉ dẫn chi tiết được

Trường hợp 2: nút số 2 (@) bị hỏng: tương tự cách làm trên, bạn vào control panel đổi ngôn ngữ bàn phím sang JAPAN, khi đó chữ @ sẽ suống gần nút enter ( không nhầm là dấu ; - vì trong nôn ngữ nhật không có chữ @ mà, khi đổi sang bàn phím ngôn ngữ Nhật sẽ có dấu ~, @, ; thay đổi vị trí, còn các ký tự khác vẫn đúng, nút Caps Lock không có tác dụng > do chữ Nhật không đánh cap )

Bay

mình nghĩ vào game không hiện bàn phím ảo có khi nào do bạn để game ở chế độ toàn màn hình, nếu vậy thì bạn chỉnh cài đặt game ở chế độ cửa sổ, có thể đó là 1 giải pháp

em nó sìa windows 8 muống đánh chữ @ thì hyax nhan Shift '' cạnh Enter đấy bạn bác tư vấn chuẩn luôn

nhưng mình vẫn không hiểu tại sao windows 8 lại thiết kế phím @ = ctrl + " nhỉ ?

vitienyeuem

em nó sìa windows 8 muống đánh chữ @ thì hyax nhan Shift '' cạnh Enter đấy bạn bạn vô control panel chọn lại cái input method là US như ban iSkyFree nói thì sẽ k bị lỗi đó nữa

Gruddieu

mình nhớ là có cách đảo lại chức năng của các nút hay sao ấy, vd như đáng lẽ @ ở số 2 thì bạn chuyển nó qua số 3, thử tìm google thử, nhớ mang máng là thế

sunmi_nguyen

Của bạn đây nè nút ` cạnh phím số 1 đó chuyển thành phím @ nhé

download cái trên về rồi chạy góc dưới màn hình có chữ H màu xanh là được. mở game hay văn bản Cick thử nút " ` " là được @

Nhớ coppy link rồi dán vào trình duyệt nha

Các chủ đề có liên quan khác