ducanh_pro34

Học xong lớp 11 roài mà em còn chẳng biết mình thích gì, làm gì. Bạn bè chúng nó chọn xong khối học, nhắm trường hết cmnr thế mà giờ còn không biết học khối A,B,C hay D để thi nữa @@. Có 2 bà chị e học kinh tế. Mẹ em làm giáo viên, bố em kỹ sư điện. Đâm ra giờ không biết học gì nữa.Người thì nói kinh tế giờ thất nghiệp, kỹ sư, giáo viên thì nghèo, học dược thì khổ. Haizzzzzzzzzzzzz.

P/s: em là con trai nữa, mà con trai thì giới hạn ngành nghề lắm phải không các anh chị? @@

Derren

bạn thật sự thích nghề nào? chỉ có bạn mới có câu trả lời còn nếu không thể tìm ra câu trả lời thì cứ chui vào kinh tế đi

Bỏ học là tốt nhất

VD:

David Karp chưa tốt nghiệp phổ thông mà bây giờ đã thành triệu phú rồi nè (suýt thành tỷ phú)

Steve Jobs bị đuổi học mà thành tỷ phú nè

Bill Gates bỏ học đại học mà thành tỷ phú giàu nhất thế giới nè

Bạn hãy noi theo các tấm gương sáng đó

sarsnoel1285_fx

Giờ còn chưa biết chọn khối nào để theo à? Bạn giỏi khối nào nhất thì cứ theo, giờ mà chuyển khối cũng khó đấy còn về ngành thì lại theo khối bạn học, theo đam mê của bạn, có mẹ làm giáo viên, bố kỹ sư đấy, phải tâm sự với bm nữa

saudoi_thienthu

Bỏ học là tốt nhất

VD:

David Karp chưa tốt nghiệp phổ thông mà bây giờ đã thành triệu phú rồi nè (suýt thành tỷ phú)

Steve Jobs bị đuổi học mà thành tỷ phú nè

Bill Gates bỏ học đại học mà thành tỷ phú giàu nhất thế giới nè

Bạn hãy noi theo các tấm gương sáng đó Vâng nếu bạn đủ mạnh để thử

Healleah

Sao hoàn cảnh giống mình thế, ứ biết đi về đâu . Mới xong lớp 11 mà bạn, nghỉ hè đi, vào đầu năm học rùi tính tiếp

thuongthuong210

thời bây giờ. Chỉ có ngành Y, Dược là đẹp nhất.

Mình mà giỏi thì mình cũng thi Y, dược thái nguyên..mỗi tội hơi...nên giờ phải học k.tế TN =.=

tt_gg

Học xong lớp 11 roài mà em còn chẳng biết mình thích gì, làm gì. Bạn bè chúng nó chọn xong khối học, nhắm trường hết cmnr thế mà giờ còn không biết học khối A,B,C hay D để thi nữa @@. Có 2 bà chị e học kinh tế. Mẹ em làm giáo viên, bố em kỹ sư điện. Đâm ra giờ không biết học gì nữa.Người thì nói kinh tế giờ thất nghiệp, kỹ sư, giáo viên thì nghèo, học dược thì khổ. Haizzzzzzzzzzzzz.

P/s: em là con trai nữa, mà con trai thì giới hạn ngành nghề lắm phải không các anh chị? @@ Bạn yêu và thích ngành nghề nào thì thi và học ngành đó thui, nếu thực sự thích, đam mê thì không quá bận tâm về gia đình hay các yếu tố khác làm gì cả. Nếu có lập trường cho bản thân rùi thì nên kiên định, đừng để ai thay đổi, lay chuyển ý định cả,

một khi đã chọn thì sẽ phấn đấu hết mình, có bản lĩnh của mình chứ . Cái gì cũng có 2 mặt và có giá của nó cả, đừng thấy khó khăn là chùn bước, vậy thì chẳng bao h dám làm việc gì. Hi.

phat_tien

P/s: em là con trai nữa, mà con trai thì giới hạn ngành nghề lắm phải không các anh chị? @@ Bạn yêu và thích ngành nghề nào thì thi và học ngành đó thui, nếu thực sự thích, đam mê thì không quá bận tâm về gia đình hay các yếu tố khác làm gì cả. Nếu có lập trường cho bản thân rùi thì nên kiên định, đừng để ai thay đổi, lay chuyển ý định cả,

một khi đã chọn thì sẽ phấn đấu hết mình, có bản lĩnh của mình chứ . Cái gì cũng có 2 mặt và có giá của nó cả, đừng thấy khó khăn là chùn bước, vậy thì chẳng bao h dám làm việc gì. Hi.

Laurent

Ai chà chà, nhà mỗi người làm 1 nghề. Cũng sướng mà cũng khổ . Giu vững lập trường nhé bạn. Bạn đã kiên nhẫn để theo đuổi nó đến giờ cơ mà

nhocxinh_trasua

Thế bạn phải xác định bạn thích học gì? Bạn phù hợp với ngành gì? Và thi khối nào đáp ứng ngành học đó của bạn. Mỗi ngưởi phù hợp đam mê mỗi ngành khác nhau mà ^^

chuheonho321

Thank mọi người. Đau lòng 1 cái là e ứ biết e thích làm nghề gì,@@, mấy mộn học thì cứ đều đều như nhau, có văn là ngu nhất.

Cũng nghĩ không biết học gì chui vào kinh tế nhưng lại sợ cái cảnh sau này ra trường cạnh tranh không nổi rồi lại thất nghiệp :-s

con_meo_ngoc

Không biết thích gì thì làm mấy bài trắc nghiệm tính cách xem :d

Xem mấy link tham khảo này xem sao

Các chủ đề có liên quan khác