love_miss_o8o5

anh em ai biết chỉ mình có cách nào download file trên mega.co.nz mà chuyển qua IDM để nó tải ko, chứ cứ đà tải bình thường thì chắc chờ chết mất

Download trên mega.co.nz

Mega.co.nz dựa trên cơ chế mã hóa nên không tải bằng IDM nhé! Tải nhanh hay chậm chủ yếu phụ thuộc vào tốc độ mạng của bạn vì mega không hạn chế băng thông nhé

chjpnho_0nline

Download trên mega.co.nz

Down trang này sợ lắm. Vài hôm trước down cái Running man, 2 file 1 được gần 50% 1 được hơn 80% không tải được nữa, nhiều người tải 2 file đó đến hơn 90% không tải được nữa mới nản. không biết bây giờ ngon hơn chưa

nhalamvuon

Download trên mega.co.nz

tải cũng khổ, mà up cũng khổ,

up có mấy file cỡ vài chục MB mà cũng phải F5 mấy lần, tải thì không biết nó lưu vào đâu (Chắc RAM quá), đủ 100% nó mới đưa xuống máy, haiz

Download trên mega.co.nz

Nếu bạn dùng firefox tải bị lỗi, hãy làm theo hướng dẫn sau:
1. CHuột phải vào trang web mega, chọn Inspect Element
2. Chọn Console tab
3. Gõ vào dòng command mã sau: "skipcheck=1" không có " nhé. Rồi enter
4. Done

Download trên mega.co.nz

Mega.co.nz dựa trên cơ chế mã hóa nên không tải bằng IDM nhé! Tải nhanh hay chậm chủ yếu phụ thuộc vào tốc độ mạng của bạn vì mega không hạn chế băng thông nhé

3_8

Download trên mega.co.nz

Cho mình hỏi là các bạn dùng mạng VNPT tải trên mega.co.nz có vấn đề gì không?

Hôm rồi mình mới cài lại máy và jdownload để tải mega, tốc độ chỉ còn có 140kb/s, tưởng đâu cái jdownload mới update bị dở hơi nên tải trực tiếp trên web thử thì tốc độ chỉ đạt 60kb @_@! Lúc trước vẫn tải với tốc độ 400-500kb cho gói ưu đãi ngành giáo dục của VNPT.

papyuyen

Download trên mega.co.nz

Sao tải xong mà file nó không cho save nhỉ ? Nghĩa là 100% rồi đấy nhưng nó không ra file để mình bấm "open containing folder". có lẽ bác đã lỡ tay tick vào cái dấu don't show.... rồi cũng nên

lehuy0141

Download trên mega.co.nz

Không , nó vẫn cứ hiện 100% như thế mãi, chờ nãy giờ không được mới bấm google vào đây. vậy thì nó đang trong giai đoạn rebuilding, nhưng bị lỗi, tức là nó đã hoàn thành việc tải xuống số dữ liệu kia, cho nên vấn đề này có lẽ liên quan đến IDM, hệ điều hành hay ổ cứng của bác chứ không phải từ mega

Download trên mega.co.nz

anh em ai biết chỉ mình có cách nào download file trên mega.co.nz mà chuyển qua IDM để nó tải ko, chứ cứ đà tải bình thường thì chắc chờ chết mất Bác cứ thử nhìn tốc độ tải của mega xem, k thua kém idm tẹo nào đâu nhé. Nó mã hóa rùi, k bắt dc qua idm đâu.

haxanh21kt02

Download trên mega.co.nz

ghét mỗi cái là mất điện khônng resume được. down thì có resume mà bác, up thì không thoi

Abukcheech

Download trên mega.co.nz

mega có thể nói là 1 web download ngon nhất từ trước đến giờ, hơn cả mediafire, tốc độ cũng khá là nhanh

Grant

Download trên mega.co.nz

Sao tải xong mà file nó không cho save nhỉ ? Nghĩa là 100% rồi đấy nhưng nó không ra file để mình bấm "open containing folder". Nếu bạn tải bằng GC thì ở dưới góc trái màn hình nó có biểu tượng của file, bạn bấm vào mũi tên rồi open folder lên thôi, còn FireFox thì góc trên phải màn hình có mũi tên màu xanh dương bạn bấm vào đó là ok

Mặc định nó nằm trong thư mục Downloads ở My Documents.

peheo.baby

Download trên mega.co.nz

resume sao bạn? Bày mình với dùng tool của mega, hay jdownloader

CuniuMin

Re: trên mega.co.nz

Bạn nào giúp mình với, mình down được 99% rồi thì mega báo "Lỗi giải mã" thì mình phải làm thế nào :beg:

daigai

Well-Known Member
Re: trên mega.co.nz

Trích dẫn từ CuniuMin:
Bạn nào giúp mình với, mình down được 99% rồi thì mega báo "Lỗi giải mã" thì mình phải làm thế nào :beg:

Thế là do mạng trục trặc rồi. Chỉ còn cách refresh tải lại thôi :bye:

Các chủ đề có liên quan khác