cấu hình máy của mình làocorei5 3210M ram 4g,car 2g cài lại windows thôi nếu không tự tìm được lỗi ,hỏi thế thì bó tay.

cài lại windows thôi nếu không tự tìm được lỗi ,hỏi thế thì bó tay. nếu "thấy lạ" thì cài lại windows 2 người này nghiện cài windows rồi.

chrome thường chiếm ram rất lớn do chạy nhiều plugins,bạn nên vào phần cài đặt tắt bớt plugins không cần thiết nhé.

7_spiders

Chrome của bạn có cài nhiều extension không? Thường thì bản thân chrome rất ngốn ra rồi, xem phim trên chrome còn ngốn nữa.

dathao_a4

2 người này nghiện cài windows rồi.

chrome thường chiếm ram rất lớn do chạy nhiều plugins,bạn nên vào phần cài đặt tắt bớt plugins không cần thiết nhé. bạn đúng là chả hiểu gì cả, mình nghĩ bạn học kém nhất môn văn bạn có hiểu dấu " " có y/n gì ko???

máy ình cũng vậy mà chơi game chân long giáng thế trên chrome nó ngốn mất gần 2gb rùi còn chíp chạy 60% đến 80% lun

suzuki_vn

2 người này nghiện cài windows rồi.

chrome thường chiếm ram rất lớn do chạy nhiều plugins,bạn nên vào phần cài đặt tắt bớt plugins không cần thiết nhé. Nếu không xài plugins mà nó chiếm ram nhiều thì bạn nói ntn?

hongtam_b10

của mình cũng thế mà,nhưng do KIS chiếm ram Mình xài thử KIS thấy cũng nhẹ lắm mà?

phuc_n_h

GC tốn ram là phải r.bênh thâm niên muốn nhanh thì phải mất phí.

nếu có dấu hiệu lạ bất thường hãy cài lại win.

đùng phát kêu cài windows nguy hiểm

Ko nên chạy theo xu hướng mới, không phải Flash càng mới -> càng tốt!

Flash tích hợp sẵn của Chrome không tốt chút nào, luôn xảy ra tình trạng Crash...

các bạn nên tìm 1 bản Flash nhẹ + ổn định mà dùng lâu dài...

manhthuongle

Chrome nổi tiếng ngốn ram mà. Mở 4,5 tab lên nhìn ram tăng lên đơ cả mắt.

Giờ có thằng Opera Next ấy, chạy trên nền chromium giống chrome nhưng nhẹ máy hơn nhiều. Còn tốc độ thì có phần hơn chrome nữa.

Ai muốn thử hay chưa tin thì qua tìm hiểu.

Các chủ đề có liên quan khác