domdom67

mỗi lần cài lại windows là y như rằng một đống phần mềm cài theo tốn bao thời gian

vậy mình muốn hỏi có phần mềm nào sao lưu toàn bộ một phần mềm sau đó restore lại như cũ không?

và nếu có thì phần mềm nào tốt nhất?

ý mình vd như chrome chẳng hạn khi restore thì giữ được hết cache, cookies,...sao cho không phải đăng nhập những trang mình đã đăng nhập trước đó

xs_os_xxx183

Theo mình biết thì không có phần mềm nào làm được thế cả, ai pro hơn biết xin chỉ giáo Nếu muốn bạn có thể làm thủ công, tuy nhiên bạn cần biết vị trí lưu dữ liệu của chương trình bạn muốn backup, thông thường nó nằm ở Documents and Settings\tên user\Appications Data. Ví dụ Firefox lưu ở thư mục Profiles, chỉ cần lưu nó lại, khi bạn cài lại xong copy lại nó vào đó thì mọi thứ như cookies, bookmark vẫn sẽ được giữ nguyên. Ngoài ra bạn có thể dùng chức năng Sync của trình duyệt, Chorme và Firefox đều có.

Theo mình biết thì không có phần mềm nào làm được thế cả, ai pro hơn biết xin chỉ giáo Nếu muốn bạn có thể làm thủ công, tuy nhiên bạn cần biết vị trí lưu dữ liệu của chương trình bạn muốn backup, thông thường nó nằm ở Documents and Settings\tên user\Appications Data. Ví dụ Firefox lưu ở thư mục Profiles, chỉ cần lưu nó lại, khi bạn cài lại xong copy lại nó vào đó thì mọi thứ như cookies, bookmark vẫn sẽ được giữ nguyên. Ngoài ra bạn có thể dùng chức năng Sync của trình duyệt, Chorme và Firefox đều có. chức năng đồng bộ thì mình dùng rồi nhưng vẫn phải đăng nhập lại các trang mà mình đã đăng nhập trước kia

minhthu_88

Phần mềm Portable là đúng ý của bạn luôn, bạn nên cài portable ở ổ khác ổ cài win, dữ liệu trong portable thì dù bạn có cài lại windows hay là copy sang máy khác thì nó vẫn chạy dc, k cần cài, luôn là thiết lập cá nhân của bạn, dễ quản lý, cơ động...

Sau đây là 1 số web cung cấp portable uy tín và chất lượng

Chúc bạn tìm dc thứ mình cần

Ghost_luv

Theo mình thì không có Phần mềm nào có chức năng đó cả, không biết bạn đã thấy bao giờ chưa, muốn thì mình bày cách này nhé: dùng 1 máy tính cũ, cài lại windows mới, cài mấy soft đó vô, xong lấy hiren boot ghost lại, khi nào cần thì bung ghost ra máy bạn, thế thôi

di_vui_ve

Hình như là có đó

Cơ mà thay vì tốn công suy nghĩ tìm phần mềm đó thì sao k dùng phần mềm portable có phải tốt hơn k.

Dùng thử portable đi bạn sẽ thấy nó tiện lợi, cài lại windows hay có chép đi đâu cũng k bị mất dữ liệu cá nhân

Các chủ đề có liên quan khác