andychuot

dạo là em mới cài lại windows và đã format ổ windows đi nhưng bị dính lỗi này

search trên google thì thấy bảo là xoá 1 ổ đĩa thì hết, em xoá trên w7pe32 thì bị chuyển sang dynamic, không có win, cài windows cũng không được chỉ có boot bằng usb mà cái thằng partitioning trong partition tool của hiren 10.4 thì phần cover sang basic bị mờ không ấn chuyển được, có bác nào pro chỉ em cách khắc phục với

maybe_Iloveyou

Bạn vào lại mini windows 7 rồi convert nhé cover cách nào mình vào thì nó hok nhận HDD luôn

cover cách nào mình vào thì nó hok nhận HDD luôn Bạn vào mini windows 7 đó, sau đó chuột phải vào my computer rồi chọn manager, chuyển đến disk management mà convert

Arthur

Bạn cứ làm như mình bỉu đi, mình đã gặp trường hợp này rồi

motozola_83_91

ngặt 1 nỗi là vào đó rồi nhưng nó không hiện ổ đĩa của mình, mình boot bằng usb chỉ hiện usb của mình lên thôi

hienminh_vn

ngặt 1 nỗi là vào đó rồi nhưng nó không hiện ổ đĩa của mình, mình boot bằng usb chỉ hiện usb của mình lên thôi banj search "Dynamic Disk Converter"

anacondas272

Bạn vào phần cài đặt windows 8 như hình bạn đã post. Đến đây, bạn chọn partition muốn cài đặt click vào Drive Option (Advanced), chọn Delete để delete partition này, tiếp tục chọn New để tạo lại partition và Format (NTFS). Giờ bạn có thể cài đặt windows 8 trên partition vừa tạo lại.

foxmilk2001

ngặt 1 nỗi là vào đó rồi nhưng nó không hiện ổ đĩa của mình, mình boot bằng usb chỉ hiện usb của mình lên thôi Bạn cứ boot vào mini windows 7 rồi vào disk management, chụp cái hình lên. Nó vẫn hiện hdd chứ

Bạn vào mini windows 7,mini xp, sau đó chuột phải vào my computer rồi chọn manager, chuyển đến disk management.Lần lượt chuột phải vào từng phân vùng chọn Delete Volume...

Xóa xong chuột phải vào ổ cứng (ô đầu tiên Disk 0,Dynamic,xxx GB)chọn Basic.

sungyuri95

Bạn cứ boot vào mini windows 7 rồi vào disk management, chụp cái hình lên. Nó vẫn hiện hdd chứ mình boot vào rồi, cũng vào disk management rồi nhưng hdd vẫn không hiện, chỉ hiện cái usb mình boot thôi, còn sử dụng cái partition commander thì hiện nhưng cái nút cover sang basic thì bị chìm

thanhloan1404

mình boot vào rồi, cũng vào disk management rồi nhưng hdd vẫn không hiện, chỉ hiện cái usb mình boot thôi, còn sử dụng cái partition commander thì hiện nhưng cái nút cover sang basic thì bị chìm Bạn thử chụp cái disk management lên xem nào. Lúc trước mình có bị như bạn, vào disk management trên mini windows 7 julia nghịch, rồi cũng bị như bạn. Vào mấy công cụ trong dos của hiren boot đều k convert được, cuối cùng vào lại mini windows 7 ms làm được, hết hồn. Mà bạn có hdd thì dù trong my computer nó không hiện hdd nhưng trong disk management cũng phải có chứ nhỉ

Kelvin

Dynamic Disk Converter công cụ này để convert Dynamic sang Basic
Ngoài công cụ này ra thì không còn công cụ nào hiệu quả hơn đâu

ps: Comment đến lần 2 rồi đấy

chjl0ve_kaiz

Bạn thử chụp cái disk management lên xem nào. Lúc trước mình có bị như bạn, vào disk management trên mini windows 7 julia nghịch, rồi cũng bị như bạn. Vào mấy công cụ trong dos của hiren boot đều k convert được, cuối cùng vào lại mini windows 7 ms làm được, hết hồn. Mà bạn có hdd thì dù trong my computer nó không hiện hdd nhưng trong disk management cũng phải có chứ nhỉ hôm sáng mình đem ra tiệm luôn rồi, hoá ra cái HDD nó kén đĩa hay j đấy mà dùng hiren's boot tới cái đĩa thứ 5 mới được
Dynamic Disk Converter công cụ này để convert Dynamic sang Basic

Ngoài công cụ này ra thì không còn công cụ nào hiệu quả hơn đâu

ps: Comment đến lần 2 rồi đấy máy mình không có win, với lại DDC đâu có chạy được trong winpe

Các chủ đề có liên quan khác