Torrey

Cấu Hình Laptop Mini (Ho Lao) của mình như vậy cài

dc Windown 8 không các bạn ??????????

Ram : 1GB

Processor : Intel(R)Atom(TM) CPUs N270 @ 1.60Ghz

Duo core 2

Video OnCards : Mobile Intel(R) 945 Express Chipet

Family

DirectX phiên bản : DirectX 11

Memory Video Card: 250MB

Display Mode :1024x600(32bit) (60Hz)

Monitor : 1920x1080 (60Hz)

Đang sống chung với Kis 2013 Playgame toàn End Kis

Software cần cài Anti-Virus Kaspersky Internet

Security 2013..........

Được không hay mình lại sống chung với windows 7 tiếp mình

có 2 laptop cái này mini để chơi với coi phim......

Brodi

típ tục sống chung vs win7 đi thớt ơi,ram ít quá + vs cpu atom thì muốn chạy mượt cũng phải 4GB

popy_to

típ tục sống chung vs win7 đi thớt ơi,ram ít quá + vs cpu atom thì muốn chạy mượt cũng phải 4GB windows 8 không cần Ram 4G đâu bạn. Ram 1G hay 2G cũng chạy mượt hầu hết các ứng dụng của windows 8 rùi.

Chủ thớt tham khảo cấu hình tối thiểu để cài đặt windows 8 của Microsoft nhé:

Processor: 1 gigahertz (GHz) or faster

RAM: 1 gigabyte (GB) (32-bit) or 2 GB (64-bit)

Hard disk space: 16 GB (32-bit) or 20 GB (64-bit)

Graphics card: Microsoft DirectX 9 graphics device with WDDM driver

angel_sun1996

Win 8 không cần Ram 4G đâu bạn. Ram 1G hay 2G cũng chạy mượt hầu hết các ứng dụng của windows 8 rùi.

Chủ thớt tham khảo cấu hình tối thiểu để cài đặt windows 8 của Microsoft nhé:

Processor: 1 gigahertz (GHz) or faster

RAM: 1 gigabyte (GB) (32-bit) or 2 GB (64-bit)

Hard disk space: 16 GB (32-bit) or 20 GB (64-bit)

Graphics card: Microsoft DirectX 9 graphics device with WDDM driver đó là lúc mình chưa cài nhìu chương trình thôi bạn,chứ lúc máy nhìu chương trình r` hay xử lí nhìu tác vụ hay là quét virus thì lag kinh

hoabinh_a20

Nếu máy bạn chạy windows 7 thế nào thì dùng windows cũng thế ấy, có thể sẽ nhanh hơn nữa đấy. Đề nghị bạn cài windows 8 32 bit (không được cài bản windows 8 Pro). Càng ít chương trình chạy Startup càng tốt, trừ Services của Microsoft còn lại nên tắt hết. Nên dùng Windows Defender thay cho các trình diệt virus khác. Tắt hết các update (Win, Web, Flash, Java,...). Bạn thử đi rồi quyết định dùng windows 8 hay trở lại windows 7. Dù sao bạn cũng sẽ trãi nghiệm được windows 8. Ủng hộ!

Nếu chỉ lướt web xem phim nghe nhạc thì ok, RAM 1GB cũng đủ, windows 8 còn nhẹ hơn windows 7 mà. Nhưng bạn cần xem lại màn hình máy nhé, độ phân giải tối thiểu phải là 1366x768 thì các App trên windows 8 mới chạy được. Các máy netbook dùng chip Atom thường chỉ có màn hình nhỏ độ phân giải 1024x600 không dùng được windows 8 đâu.

Nếu chỉ lướt web xem phim nghe nhạc thì ok, RAM 1GB cũng đủ, windows 8 còn nhẹ hơn windows 7 mà. Nhưng bạn cần xem lại màn hình máy nhé, độ phân giải tối thiểu phải là 1366x768 thì các App trên windows 8 mới chạy được. Các máy netbook dùng chip Atom thường chỉ có màn hình nhỏ độ phân giải 1024x600 không dùng được windows 8 đâu. Được bạn ạ! Trước đây, Microsoft yêu cầu các thiết bị muốn được dán logo “được thiết kế cho Windows 8″ phải có màn hình độ phân giải tối thiểu là 1366 x 768 pixel; còn với quy định mới, Microsoft chỉ yêu cầu các loại màn hình có độ phân giải 1024 x 768 pixel trở lên. Yêu cầu này được đánh giá là để mở đường cho Windows 8 đến với các thiết bị có kích thước nhỏ như tablet cỡ 7 và 8 inch (các tablet cỡ nhỏ như Google Nexus 7, Kindle Fire HD, và iPad mini chỉ có màn hình độ phân giải 1280×800 – trên bộ đôi Android hay 1024×768 – trên iPad mini).

Bạn có chút nhầm lẫn giữa qui định để được dán logo với cấu hình máy chạy windows 8.

Seward

cấu hình cùi đang windows 8 pro đây??????????? mượt lắm bác ợ

hehhe

Được bạn ạ! Trước đây, Microsoft yêu cầu các thiết bị muốn được dán logo “được thiết kế cho Windows 8″ phải có màn hình độ phân giải tối thiểu là 1366 x 768 pixel; còn với quy định mới, Microsoft chỉ yêu cầu các loại màn hình có độ phân giải 1024 x 768 pixel trở lên. Yêu cầu này được đánh giá là để mở đường cho Windows 8 đến với các thiết bị có kích thước nhỏ như tablet cỡ 7 và 8 inch (các tablet cỡ nhỏ như Google Nexus 7, Kindle Fire HD, và iPad mini chỉ có màn hình độ phân giải 1280×800 – trên bộ đôi Android hay 1024×768 – trên iPad mini).

Bạn có chút nhầm lẫn giữa qui định để được dán logo với cấu hình máy chạy windows 8. Uhm mình có nhầm lẫn chút, 1366x768 là độ phân giải tối thiểu để dùng được chức năng Snap, còn các App thì 1024x768 là chạy được rồi. Nhưng như mình nói đó, netbook thường độ phân giải chỉ có 1024x600 nên nếu máy chủ thớt cũng vậy thì không dùng được windows 8.

Còn cái quy định dán logo mà bạn nói cũng đâu khác gì cấu hình yêu cầu đâu, được dán logo tức là máy đó phải đáp ứng được yêu cầu tối thiểu để chạy được windows 8 còn gì.

Đó là cấu hình tối thiểu còn chạy mượt hay không lại là chuyện khác. Cấu hình thớt thì cài dc

Cấu hình thớt thuộc loại yếu so với thời điểm hiện tại, nên windows 7 cũng không mượt dc, xuống xp thôi, còn nếu không thích xp thì dùng windows 7 home fre hay starter, cũng tương đồng như xp nhưng mượt hơn, không xài pro hay ultimate, nặng lắm

Hỏi nhỏ : cho mình hỏi Ho lao là gì vậy??? , là Họ Lào hay là bệnh Ho lao?

Theo mình bạn nên nâng cấp thêm RAM, RAM như hiện tại là hơi ít, khi sử dụng máy tính sẽ khá khó chịu tại một vài thời điểm, bạn sẽ phải cân nhắc dùng cái này tắt cái kia chứ không có thoải mái sử dụng được.