thanhtrung_toan

Hi anh em,

Mình mới mua đầu karaoke Arirang 36k, chép file *.avi vào USB thì nó không nhận ra file video nào để đọc cả. Chép file nhạc mp3 thì nó nhận ra và hát bình thường.

Mình đã dùng thử phần mềm Xilisoft Video Converter để chuyển định dạng file video mpg, avi nhưng nó cũng không nhận ra video

Pro nào có kinh nghiệm chỉ giúp làm sao đọc video từ USB?

teen_9x94

bạn xem trên máy nó ghi là hỗ trợ file nào ( ở mấy cái tem thường ghi mà ) rồi đổi đuôi .các loại máy này thường hỗ trợ MP4 , MPEG2 , MPEG4. đổi sang MP4 chắc là sẽ nhận thôi

tu_bao

Tuy vậy, khi chuyển sang các định dạng video được hổ trợ bạn phải chú ý phần video size. Tùy theo video size của file gốc, bạn chuyển thành 320x240, 352x288, 352x240 (sai lệch tỉ lệ chuyển và được chuyển khiến hình bị kéo giãn). Đây là video size chuẩn để các đầu DVD có thể đọc được.

Sau này bạn có thể thử chuyển với video size cao hơn: 640x480,704x576, 704x480, 720x480 và 720x576. Tuy nhiên việc nâng video size lớn quá chỉ chiếm dung lượng còn chất lượng hình chẳng cải thiện tí nào.

Bit rate của Audio bạn nên dùng 256kbs (bạn có thể thử 320kbs),

newshorizon16

cái này dễ thôi mà,bạn dùng phần mềm total video converter (tìm trên google nhé),bạn chọn file video cần đổi,kế tiếp chọn định dạng file là avi (xvid) là được.

Có gì liên he email ([email protected]) mình hứơng dẫn cụ thể cho nhé.

Kermit

nếu bạn thực sự muốn Vua Lộc sẽ giúp bạn TeamViewer phone 0978.060.127 chỉ mất 59s

lamotoctem

Dùng Convert X To DVD là ok tất....Không thì lấy miếng giấy ra coi nó hỗ trợ dạng file nào

tueminh23

AR-36K Tương thích: Midi DVD/DVD/DVD-R, DVD R/CD-RW/MP3/WMA/DivX/MP4

Tuy vậy, khi chuyển sang các định dạng video được hổ trợ bạn phải chú ý phần video size. Tùy theo video size của file gốc, bạn chuyển thành 320x240, 352x288, 352x240 (sai lệch tỉ lệ chuyển và được chuyển khiến hình bị kéo giãn). Đây là video size chuẩn để các đầu DVD có thể đọc được.

Sau này bạn có thể thử chuyển với video size cao hơn: 640x480,704x576, 704x480, 720x480 và 720x576. Tuy nhiên việc nâng video size lớn quá chỉ chiếm dung lượng còn chất lượng hình chẳng cải thiện tí nào.

Bit rate của Audio bạn nên dùng 256kbs (bạn có thể thử 320kbs), Tuy nhiên , theo như lời bạn thì mình đã chuyển thành file .avi ( xdiv ) chiếu được trên đấu máy cổng ÚB nhưng mà nó lại có âm nghe dựt dưt ( âm thanh nghe dựt dựt không được rõ )
làm thế nào hay chinhh3 thông số để âm thanh nghe không bi dựt dựt không vậy

mình cũng sài đầu 36k nek dùng phần mềm ImTOO Video Converter Ultimate chuyen avi hok đọc dc Imtoo là phần mềm chuyển đổi rất tốt nhưng cũng rất khó sử dụng. Bạn phải vào phần output chỉnh tất cả các thông số theo đúng thông số của một file nào đó mà đầu đĩa đọc được. Tuy cùng định dạng AVI nhưng nó sẽ được đọc trên đt, đầu đĩa thường, DVD... do đó việc chỉnh các thông số là quan trọng nhất.

glasspainting16

nhà mình xài đầu ad 909sd mà mình dùng ff convent sang avi có phim coi được có phim lại hiện unssopper gì đó mà không bít tại sao nhờ các pro giúp mình với

vanvn98

Để dễ dàng xem được video qua cổng usb đầu karaoke dvd Arirang , bạn cần convert Video về chuẩn Divx hay Xvid 360p đuôi .avi

Bạn có thể sử dụng phần mềm miễn phí Format Fatory tải về tại

Và làm theo hướng dẫn như sau

Tại giao diện chính chọn All to Avi

Chọn tiếp Output Setting

Tại menu xổ chọn tiếp Xvid 360p hay Divx 360p

Bấn nút Start để chương trình tiến hành convert

Sau đó chép file đã convert vào một usb cắm vào đầu máy karaoke dvd Arirang để thưởng thức

Chú ý : USB phải được Format ở chuẩn FAT32

Minh có xài Phần mềm fomatfactory .đổi dùng được nhưng màu sắc sau khi chuyển đổi xấu quá không đẹp = file gốc.mà nó giới hạn nhiu bài quá .đâu phải file flv nào cũng chuyển được

Các chủ đề có liên quan khác