mrtugl

Em dùng mạng FPT gói 6m.trước giờ vào mạng rất bình thường,cụ thể là em đang cchowi 1 game web của trung quốc,từ trước giờ em vào game và chơi rất bình thường,nhưng 2 hôm nay em hok thể load nổi cái web đó nữa.em đã thử dùng mạng khác thì chạy rất ok hok vấn đề gì cả.và em đã gọi điện lên tổng đài FPT để được hướng dẫn và em làm theo kiểm tra mạng thì được nói là mạng như thế rất tốt.nhưng em hok hiểu sao vẫn hok thể load nổi những web trung quốc.trong khi đó em ra tiệm cafe dùng mạng wifi thì vào rất ok hay em đã dùng ké mạng của người khác cũng rất ok đều là FPT cả,nhưng cứ về mạng em lại load hok nổi.pro nào chỉ dùm em lỗi gì ở đây vậy

đây là tốc độ mạng em đo được

bupbexinhus

chắc là phải thế rồi.thật sự là hok hiểu nó lỗi chỗ nào trong khí dùng mạng nơi khác thì load được dùng mạng của mình thì hok load được.kiểm tra thì thấy rất ok nhưng lại hok load nổi

Edwin

sax điện cho FPT tới nó kiểm tra xong bảo mạng của bạn rất ok.nhưng vẫn hok vào nổi cái web mình cần vào là sao.trong khi đó chạy vào tất cả các web từ tây tới ta đều ngon ngoại trừ của trung quốc.vác máy ra quán cafe dùng mạng wifi của nó lại chạy ầm ầm.về nhà dùng mạng lại tịt.chẳng hiểu cái mạng nhà nó sao nữa.nhà có mạng cứ phải vác máy chạy đi ké thế này

Afi

sax điện cho FPT tới nó kiểm tra xong bảo mạng của bạn rất ok.nhưng vẫn hok vào nổi cái web mình cần vào là sao.trong khi đó chạy vào tất cả các web từ tây tới ta đều ngon ngoại trừ của trung quốc.vác máy ra quán cafe dùng mạng wifi của nó lại chạy ầm ầm.về nhà dùng mạng lại tịt.chẳng hiểu cái mạng nhà nó sao nữa.nhà có mạng cứ phải vác máy chạy đi ké thế này À, bạn cho mình luôn cái địa chỉ web đó coi nó là cái gì vậy

À, bạn cho mình luôn cái địa chỉ web đó coi nó là cái gì vậy

đây là 2 trong số web mình hok thể vào được.hi chơi game.

Nhưng những web này mình có thể dùng mạng khác có thể truy cập được , nhưng tới lúc truy cập mạng bằng đường truyền mạng của mình đang dùng thì hok thể load web.

Mình nghĩ có trường hợp nào là địa chỉ của mạng chặn web hok cho truy cập nhỉ,nhưng nhiều lúc mình có thể truy cập được 1 xíu nó chỉ load 1 lúc rồi đứng im hok xảy ra hiện tượng là hok thể kết nối hay gì cả.load xong rồi 1 màn hình trắng hay màu đen

đây là 2 trong số web mình hok thể vào được.hi chơi game.

Nhưng những web này mình có thể dùng mạng khác có thể truy cập được , nhưng tới lúc truy cập mạng bằng đường truyền mạng của mình đang dùng thì hok thể load web.

Mình nghĩ có trường hợp nào là địa chỉ của mạng chặn web hok cho truy cập nhỉ,nhưng nhiều lúc mình có thể truy cập được 1 xíu nó chỉ load 1 lúc rồi đứng im hok xảy ra hiện tượng là hok thể kết nối hay gì cả.load xong rồi 1 màn hình trắng hay màu đen Đơn giản thôi mà, Bạn thử dùng một máy khác có mạng fpt truy cập vào xem sao, nếu vẫn bị thì chắc là do mạng chặn, nếu không thì bảo kĩ thuật kiểm tra lại đường truyền. chúc thành công

Các chủ đề có liên quan khác