mapbe9x

Hôm nay em vào youtube, các channel nước ngoài IDM vẫn bắt link bình thường, song các channel việt nam thì không có 1 video nào bắt được, em đã kiểm tra nhiều kênh khác nhau, đã thử fix lỗi và cái đặt lại nhưng vẫn thế, chỉ các channel việt nam là không bắt được link, cho em hỏi có bác nào bị giống em không ạ...và liệu có cách nào fix không ạ...???

ha_vy_87

Youtube chưa bao giờ chặn bắt link! Còn nếu bạn dùng IDM và Chrome thì lỗi không bắt được link là có thể xảy ra do thiếu sự tích hợp! Bạn có thể test lại bằng IE nhé! Đừng vội kết luận vậy

Câu hỏi này ở diễn đàn có hàng vạn. Bạn chịu khó lục lại đọc thì giải quyết xong rồi.

Giờ thế này, chuyển qua Firefox xem có bắt link ko, còn không thì chuyển qua dùng cờ rôm, xem phát tải luôn, không cần IDM. Chốt hạ @@

tramheotram

Youtube chưa bao giờ chặn bắt link! Còn nếu bạn dùng IDM và Chrome thì lỗi không bắt được link là có thể xảy ra do thiếu sự tích hợp! Bạn có thể test lại bằng IE nhé! Đừng vội kết luận vậy Thế thì bạn nhầm rồi nhé, chưa thấy youtube chặn kênh VN bao h`, nhưng kênh thế giới thì bị chặn down rồi nhé, vd như clip opening oplympic london 2012 nhé, bạn chỉ xem chứ k down được nhé.

pjnkchjp_babyls

Thế thì bạn nhầm rồi nhé, chưa thấy youtube chặn kênh VN bao h`, nhưng kênh thế giới thì bị chặn down rồi nhé, vd như clip opening oplympic london 2012 nhé, bạn chỉ xem chứ k down được nhé. Chặn bắt link. Nghĩa là chặn IDM bắt link. là không cho tải về. khác hẳng chặng load link xem online.

Cái chặn bắt link là hoàn toàn không có. Câu hỏi của chủ thớt xuất hiện hàng n ngàn lần trên VNZ rồi, xin mời bác tìm thử trên forum.

Mình mới thấy mấy trang phim online mới chặn bắt link, chặn IDM tải, ví dụ như trang ssphim.com.

littlefrog_1712

Chặn bắt link. Nghĩa là chặn IDM bắt link. là không cho tải về. khác hẳng chặng load link xem online.

Cái chặn bắt link là hoàn toàn không có. Câu hỏi của chủ thớt xuất hiện hàng n ngàn lần trên VNZ rồi, xin mời bác tìm thử trên forum.

Mình mới thấy mấy trang phim online mới chặn bắt link, chặn IDM tải, ví dụ như trang ssphim.com. hdviet chặn từ lúc mới ra web coi online nhé bác ssphim mới chặn gần đây thôi

hong_nhung

hdviet chặn từ lúc mới ra web coi online nhé bác ssphim mới chặn gần đây thôi Chỉ có 1 chữ "mới" thôi mà bác chém kinh thật. Và xin Thank qwerasdfzxcv cho tui biết Youtube cũng có chính sách chặn tải video. Ở đây không biết có phải nó cố ý hay vô ý, nhưng các trang xem phim online thì cố ý, họ không cho xem dạng stream, thay vào đó là file abc... éo biết. bác nào biết xin chỉ giáo.

vodoi_vksk00

Chặn bắt link. Nghĩa là chặn IDM bắt link. là không cho tải về. khác hẳng chặng load link xem online.

Mình mới thấy mấy trang phim online mới chặn bắt link, chặn IDM tải, ví dụ như trang ssphim.com. trang ssphim.com vẫn bắt mà bạn???

trang ssphim.com vẫn bắt mà bạn??? thật không đó mình mới vô không được mà. Bạn tải được trang ssphim.com thật thì làm bài hướng dẫn đi, mình vẫn chưa tìm hiểu cái kiểu của mấy trang phim online.

manhthuongle

Thật lòng xin lỗi nếu topic này làm mọi người khó chịu cũng như việc diễn đạt của mình khién mọi người hiểu nhầm...MÌnh đã thử cả buổi tối và nhận thấy chỉ những video nào được up lên youtube còn mới trong vòng 1 ngày trước thì IDM máy mình mới không bắt được link trên cả Chrome, Firefox, IE và Safari...còn những video cũ hơn thì vẫn bình thường...Mình không biết liệu đánh giá này của mình có đúng hay không...Nếu được xin các bạn hãy kiểm chứng giúp...Xin cảm ơn...

Iosep

thật không đó mình mới vô không được mà. Bạn tải được trang ssphim.com thật thì làm bài hướng dẫn đi, mình vẫn chưa tìm hiểu cái kiểu của mấy trang phim online. mình xem lại rồi, có phim nó chặn, có phim lại down được, ví dụ như phim Star Trek ngay đầu tiên đấy!

thuynguyen_bmt

mình xem lại rồi, có phim nó chặn, có phim lại down được, ví dụ như phim Star Trek ngay đầu tiên đấy! Cái này cũng không phải là không tải được mà là mới nhìn vô thì nói không down được nhưng thực chất mấy trang đó chuyển định dạng file video thanh .swf . Bạn nào muốn tải cái video mấy trang xem phim hay youtube chặn thì cứ vô IDM - Download - Option - File type thêm vào đuôi muốn tải ví dụ như ssphim hay youtube thì thêm vô .SWF thế là tải được.

Chủ thớt thử thêm file type vô IDM nhé.

Các chủ đề có liên quan khác