Mình đang dùng trên windows 8 thấy đường truyền vẫn bình thường nhưng mạng lại bị giới hạn xuống 1mb trong khi mạng đăng ký ADSL là 5mb mình đã test trên thì máy mình test có 1mb trong khi dùng máy khác test lại là 5mb .....mò mãi mới fix được theo cách này.

Bạn nào quan tâm thì làm theo thử nhé......

Đầu tiên bạn vào Control Panel\Network and Internet\Network and Sharing Center

sau đó kich vào chỗ properties của wifi bạn đang dùng

click vào tab 2 là security của wifi và chọn ô thứ 2 chuyển thành TKIP xong ok .

Bạn vào speedtest.net test thử lại đường mạng xem có đúng như bình thường không nhé ..

Nếu thấy hay thì thank nhé....

vãi bác, mấy tuần nay mạng chập chờn là chiện bt, còn của bác chỉ là chế độ mã hoá của pass wifi

Kort

Trởi các bạn hiểu sai ý em rùi trên windows 8 có khi chính việc mã hóa này lại khiến mạng bị hạn chế đó các bạn àh em test 2 máy cài windows 8 và windows 7 nó khác nhau liền mà ......zới lại cái này post lên ai cần thì làm theo thui mà chứ em biết cái này không liên quan mà hihi thank các bạn góp ý ........

Tuari

sao tui dùng chẳng bị sao cả , laptop từ windows 7 chuyển sang windows 8 , vào mạng tốc độ vẫn thế ?

gau_buppi

Em Thank bác nhiều lắm, cái đạu xanh rau mà nó chứ thằng học tin trong dãy trọ nó qua chuyển rồi giới hạn dung lượng máy mình, mình nghi ngờ lên tìm hiểu trên này, h bt rồi. đa tạ bác nhiều

sweet_candy_108

có ai chỉ em biết cách làm thế nào gỡ cái vụ mạng Wifi lẫn mạng Lan đều bị nối là " Bị giới hạn" không ạ tks trước#

chi_heoboo

Thank bác nha. máy e hiện đang lỗi cái này nè. cả đêm qua mày mò mà không được. bực vãi!!!!! thank

Các chủ đề có liên quan khác