Cả nhà giải thích giúp mình thắc mắc sau với:

1. windows 7 32bit thì nhận tối đa được bao nhiêu ram?

2. Máy của mình chỉ nhận được 2.54GB ram thì do nó share cho card on hay như thế nào, nếu như hình dưới thì tộng cộng máy nhận là 2,54GB + 1GB (card on) = 3.54 GB phải không?

galaxy_angel

cài windows 64 bit thôi còn chờ gì nữa windows 64bit không tương thích với một số phần mềm mình dùng.

Về câu hỏi của bạn mình xin trả lời như sau:

1. windows 7 32bit thì nhận tối đa được bao nhiêu ram?

Tối đa là 3.5gb ram, còn windows 64bits thì bao nhiêu cũng dc, thậm chí hàng tỉ tb

2. Máy của mình chỉ nhận được 2.54GB ram thì do nó share cho card on hay như thế nào, nếu như hình dưới thì tộng cộng máy nhận là 2,54GB + 1GB (card on) = 3.54 GB phải không?

Đúng, nhưng không nhiều đến như vậy, bình thường chỉ cở 300 mb thôi, có lẽ bạn đã chỉnh lên quá cao, vào BIOS, vào cái dòng graphic gì đó, chỉnh lại thử xem

Vậy, bạn nên cài windows 64bit???

windows 64 bits nhận đủ 4gb ram, nhưng bù lại các soft hỗ trợ không tốt, windows 64 bits chỉ dành cho các máy có cấu hình khá cao, còn máy bạn thì nên xài 32bits, nếu muốn cài windows 32bits mà vẫn nhận đủ 4gb ram thì vào đây:

Mình xin hết, có gì hỏi lại, nhớ thanks nhé!!!

kihugvu

Chỉnh lại hệ thống để nó nhận đủ 4GB RAM vẫn được nhưng bạn phải xem là sau khi set xong windows bạn hiện tại chạy được bao nhiêu trong số đã set, có nhiều máy làm windows 32bit nhận đủ 4GB RAM nhưng chỉ dùng được 3.2GB là cùng.

win 7 32bit nhận tối đa 3gb

win 7 64bit nhận 4gb -> Ai kêu windows 64bits chỉ nhận dc 4gb, nó nhận bao nhiêu cũng dc, nhưng chờ khi nào có con ram 500gb đã.

Các chủ đề có liên quan khác