nhoc_bi_bo

[url=http://upanh.com/view/?id=frn8aqdlcqk][/url]

Như hình trên các bạn thấy cái chỗ mình để chuột đó. Từ khi mình cài Office 2013 đến giờ mỗi khi bật máy là cái đó toàn hiện lên mà tìm mãi không biết tắt nó ở đâu cả. Để như vậy chắc nó cũng "ăn" ít ram, vì ram có 2 Gb nên mình muốn tắt nó đi, ai cài đặt rồi và biết cách tắt nó chỉ mình vs.

Luôn tiện cho mình hỏi: Mình cài 2 hệ điều hành win7 và windows 8, khi mình dùng windows 7-->dùng xong shutdown-->khởi động máy tính cho chọn lựa vào hệ điều hành nào. CÒn windows 8 thì không như vậy, khi mình dùng windows 8-->shutdown-->bật máy nó vào thẳng windows 8 mà không có bảng lựa chọn OS nào.

Thanks

nhock_paper

Bạn vào Run gõ msconfig r vào tab startup disable nó đi (nếu có).

hay vào registry HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\Curre ntVersion\Run xóa cái OfficeSyncProcess đi.

Sau đó chuột phải vào biểu tượng trên taskbar bỏ check ở ô Display icon in notification area đi.

Thực ra để nó như thế cũng k ngốn RAM mấy đâu bạn ạ.

Còn vấn đề windows 8 thì mình k biết.

kid_wizard

[url=http://upanh.com/view/?id=frn8aqdlcqk][/url]

Như hình trên các bạn thấy cái chỗ mình để chuột đó. Từ khi mình cài Office 2013 đến giờ mỗi khi bật máy là cái đó toàn hiện lên mà tìm mãi không biết tắt nó ở đâu cả. Để như vậy chắc nó cũng "ăn" ít ram, vì ram có 2 Gb nên mình muốn tắt nó đi, ai cài đặt rồi và biết cách tắt nó chỉ mình vs.

Luôn tiện cho mình hỏi: Mình cài 2 hệ điều hành win7 và windows 8, khi mình dùng windows 7-->dùng xong shutdown-->khởi động máy tính cho chọn lựa vào hệ điều hành nào. CÒn windows 8 thì không như vậy, khi mình dùng windows 8-->shutdown-->bật máy nó vào thẳng windows 8 mà không có bảng lựa chọn OS nào.

Thanks thử tham khảo cái này để tạo menu

Bạn hay thử tắt chức năng Fast Startup của windows 8:

Bước 1: chuyển qua màn hình Start Screen, nhấn Windows + W để hiện thanh search, gõ vào Power Options và nhấn Enter để mở màn hình Power Options.

Bước 2: Ở khung bên trái, click Choose what the power buttons do.

Bước 3: Click vào Change settings that are currently unavailable. Sau đó, ở mục Shutdown settings, gỡ chọn Turn on fast startup (recommended) để tắt chức năng này. Sau đó click Save changes để hoàn tất.

Các chủ đề có liên quan khác