Thy_Thy

Hi ace ketnooi.com/forum,mình có 1 vấn đề cần hỏi.

Máy tính ở cơ quan mình,bị lỗi win,ko khởi động được,thế là nhờ thợ kĩ thuật vào sửa,chắc là không sửa được nên cài lại win.

Hôm đấy mình lại không có ở nhà,giờ mình muón hỏi,có thể khôi phục lại dữ liệu ở My documents trong ổ C trước khi cài lại windows ko.

Và nếu được thì dùng phần mềm nào hiệu quả nhất. Dữ liệu chủ yếu là file ms word

Thanks các bạn giúp đỡ em ca này

Jamal

Chịu thôi bạn ak, bạn có thanks em 1000 lần cũng không dc đâu, ổ c mà đã format thì không cứu dc đâu, đằng này bạn lại còn đi cài lại windows nữa chứ. Trên mạng có vô số phần mềm khôi phục lại nhưng chỉ là gom lại một cục nhạc, bmp, doc,... tốt nhất là rút kinh nghiệm, đừng lưu dữ liệu gì vào ổ c và mydocument, nếu thích thì chuyển MD sang ổ khác là xong, thôi, mình cũng xin chia buồn với bạn vậy

PS: Dạo này mấy quán có giới thiệu có khôi phục lại, đúng là dc, nhưng chi phí rất tốn kém, nếu bác là đại gia thì có thể thử, nhưng em nói trước là không dưới 50 triệu k đâu đấy

Ờ hay là bác thử cái này xem có dc không Active File Recover, nếu mới xoá thì khả năng cứu rất cao, lâu thì chịu thôi , hay dùng Get Data Back for NTFS, cũng cứu dc vài cái, nếu vài ngày thì ok, cả tuần thì... chịu

Nhớ thanks nhé!

disomvet0i

Một chút hi vọng mong manh. Dù là format, cài windows nhưng không không hẳn là tất cả dữ liệu đề bị ghi đè. Chắc chắn phải còn lại chút gì...

EASEUS Data Recovery, Power Data Recovery, icaredrs, GetdataBack, BadCopy ... là những phần mềm phục hồi dữ liệu tốt. Bạn cứ dùng để phục hồi.

Link download EASEUS Data Recovery Wizard Professional v5.8.5 (1-click run)(registered).rar (8.5 MB)

(bạn đăng kí tài khoản free trên và phải dùng trình duyệt Chrome để download. )

Cenon

Bạn dùng phần mềm này nhé, khôi phục các file văn bản khá tốt.

cứu được có lẽ là vẫn có cách.

nhưng cứu xong file có đọc được không mới quan trọng Lại nhờ đến những phần mềm khác , tìm được các file trước đã rồi tính sau với những file bị hỏng nhẹ.

Các chủ đề có liên quan khác