nhoveem200827

mình toàn dùng tools của ms mà bác gì bên trên post ấy. mình xài windows 7, windows 8 đều ok hết

Brady

mình đã cài thử windows = usb. trc tiên là cho máy tính khởi động với usb và cài đặt bt.nhưng sau khi cài đặt xong, máy tính khởi động lại và nó không làm những bc tiếp theo mà lại ở chế độ chờ tiến hành cài đặt windows lại từ đầu.cứ thế mãi trừ khi là rút usb ra nhưng làm vậy thì nguy hiểm lắm. cái của bạn có như vậy ko?

Julia_Emely

mình đã cài thử windows = usb. trc tiên là cho máy tính khởi động với usb và cài đặt bt.nhưng sau khi cài đặt xong, máy tính khởi động lại và nó không làm những bc tiếp theo mà lại ở chế độ chờ tiến hành cài đặt windows lại từ đầu.cứ thế mãi trừ khi là rút usb ra nhưng làm vậy thì nguy hiểm lắm. cái của bạn có như vậy ko? - He he như vậy là bạn đã boot bình thường nhưng sau khi windows load những file cơ bản và khởi động lại để chuẩn bị cài đặt thì bị... dội vì GPT.

- Cũng có trường hợp là nếu bạn không rút USB khi windows khởi động thì lại vào USB vì windows chưa khai báo MBR với Dos nên vẫn trao quyền cho USB

Tạo thì được, boot được hay không mới là chuyện lạ. Mà đánh giá là boot được thì có làm gì trên ổ GPT. Nếu chỉ cài windows 8 trên ổ MBR thì tất cả các cách tạo USB trước đây đều dùng OK, chỉ cần file ISO của windows 8 là xong.

Hiện vấn đề boot từ EUFI để ghost, cài windows 8 trên ổ GPT đang là vấn đề... nhức răng, ngay cả với các chuyên viên, chuyên gia cài đặt. Mình vẫn đang tìm kiếm đây. Hiện giờ giải pháp chỉ là dùng đĩa cài đặt windows 64bit để boot thôi. Ngay từ đầu m cũng nói rồi, nó cũng chỉ là 1 tools để mọi người tham khảo thêm thôi, còn m thấy thì cái của bạn VNZ870152 sử dụng đơn giản mà hiệu quả/

Quinn

mình cài xp, win7, windows 8 toàn bằng usb, file iso vứt trên hdd nên chỉ cần usb 1g trở lên là dc

pi_bi

ổ GPT là cái gì vậy mấy bác GPT Nó là 1 định dạng của ổ cứng.

Ổ đĩa cứng thông thường có 2 định dạng chủ yếu là MBR và GPT. Định dạng MBR sử dụng MBR - Master Boot Record để quản lý toàn bộ ổ đĩa, là định dạng phổ biến hiện nay. Trong khi GPT (GUID Partition Table) là định dạng tối ưu hơn, tuy nhiên lại hơi khó hình dung cũng như sử dụng, được xem là định dạng ổ đĩa cứng trong tương lai.

- He he như vậy là bạn đã boot bình thường nhưng sau khi windows load những file cơ bản và khởi động lại để chuẩn bị cài đặt thì bị... dội vì GPT.

- Cũng có trường hợp là nếu bạn không rút USB khi windows khởi động thì lại vào USB vì windows chưa khai báo MBR với Dos nên vẫn trao quyền cho USB đúng như thế đó bạn. cài windows = usb đã lâu nó lại còn cài đi cài lại phát bực.vậy thì làm thế nào để không bị như vậy hả bạn? như đĩa boot thì có các tùy chọn để mình chọn như boot cd hay khởi động từ ổ cứng.

Bartlet

Cài windows 8 bằng usb rất phiền. E từng cài 1 lần windows xp bằng usb, ít tùy chọn không hữu dụng. Chỉ dùng cái này để cấp cứu là chính

quoc_bao444

Soft này chuẩn này. CẢ windows 7 và windows 8 mình đều dùng cái này ngon lành các bạn thử soft này chưa, mình thấy hay nhất đó

trang chủ nè bạn:

có cả bảng so sánh và chức năng còn trội hơn các phần mềm còn lại nữa

Guyon

các bạn thử soft này chưa, mình thấy hay nhất đó

trang chủ nè bạn:

có cả bảng so sánh và chức năng còn trội hơn các phần mềm còn lại nữa Soft này quảng cáo có vẻ vượt trội hơn những cái khác nhỉ. Có cơ hội phải thử xem sao

mjss_eh_dyamok

Một cách khác khá chuẩn là dùng Windows7-USB-DVD-tool

- cần có file ISO windows bất kì

- chạy Windows7-USB-DVD-tool rồi cứ theo hướng dẫn trên màn hình (hầu hết là next, next...)

Link:

portable: dùng hàng của bác MS chỉ có chuẩn thôi, mình toàn dùng cái này

trungkienairvn

Soft này quảng cáo có vẻ vượt trội hơn những cái khác nhỉ. Có cơ hội phải thử xem sao Thử là biết

hang161072

Xin thông báo với các bạn mình đã tạo thành công USB FDD boot thẳng từ UEFI để cài đặt windows 64bit, chạy WinPE 64 bit để fix lỗi, chỉnh sửa, phục hồi partiton GPT ngoài Win... Tạo lại GPT boot khi bị lỗi... Ghost windows 64 bit GPT từ USB. Chẳng dùng một phần mềm nào cả. Cách thực hiện lại cực kì đơn giản .

mình đã cài thử windows = usb. trc tiên là cho máy tính khởi động với usb và cài đặt bt.nhưng sau khi cài đặt xong, máy tính khởi động lại và nó không làm những bc tiếp theo mà lại ở chế độ chờ tiến hành cài đặt windows lại từ đầu.cứ thế mãi trừ khi là rút usb ra nhưng làm vậy thì nguy hiểm lắm. cái của bạn có như vậy ko? bạn bị như vậy là phải rồi chắc lúc klhoiwr động lại bạn ngứa tay nhấn bàn phím hay chuột chứ gì,bị là phải chữ tiếng anh dịch qua tiếng việt là vui lòng nhấn 1 phím bất kì để bôt máy bac nhấn thé có cả ngày không xong cai windows hihi

gd_tt

Một cách khác khá chuẩn là dùng Windows7-USB-DVD-tool

- cần có file ISO windows bất kì

- chạy Windows7-USB-DVD-tool rồi cứ theo hướng dẫn trên màn hình (hầu hết là next, next...)

Link:

portable: MÀ cái này thì không dùng được cho nhưng bản AIO và nếu môi trường windows 32 bit thì k thể tạo USB setup cho bộ cài 64 bit được ( google có hướng dẫn vấn đề này )

quataoxanh0_0

nếu môi trường windows 32 bit thì k thể tạo USB setup cho bộ cài 64 bit được nó chỉ ghi boot vào USB và giải nén thôi liên quan gì 32/64 nhỉ ?

21_3

nó chỉ ghi boot vào USB và giải nén thôi liên quan gì 32/64 nhỉ ? Cái tool của MS đó trên môi trường 32 bit mà tạo bộ cài 64bit thì nó tạo được nhưng k boot được và trong tool nó dòng thông báo nhỏ

Muốn tạo phải làm như sau:

bạn bị như vậy là phải rồi chắc lúc khởi động lại bạn ngứa tay nhấn bàn phím hay chuột chứ gì,bị là phải chữ tiếng anh dịch qua tiếng việt là vui lòng nhấn 1 phím bất kì để boot máy bac nhấn thé có cả ngày không xong cai windows hihi không phải như bạn nghĩ đâu. cái này là do mình vào BIOS và chọn khởi động từ USB mà nên nó cứ khởi động lại là vào USB chứ có làm theo ý mình đâu.

Các chủ đề có liên quan khác