Milap

Tình hình là tự nhiên máy tính của em bị đứng liên tục. Đánh chữ, cuộn chuột, chuyển qua các ứng dụng khác cũng bị đứng 1-2s sau đó mới hiện ra, thường đứng lâu nhất là trong Microsoft Office đứng lên tới 4-5s em đang xài OFFICE 2010, nhiều lúc nghe nhạc mà cũng đứng rồi mới phát tiếp.

Máy mình mới vừa cài windows lại và mới đem bảo hành về! Cấu hình nó thế này DELL INSPIRON, I*5 -2450M CPU @ 2.50GHz, HDD 500 GB, CPU không có bất thường gì, nếu có thì chưa bao giờ lên được 80%. RAM 2GB (Task Manager thường là 1.0/1.9 GB, chưa bao giờ quá 1.4/1.9 GB), windows 8 PRO 9200 - 32bit, windows 7 pro 32bit (xài windows 8 là chính) nhưng ị cả 2 win. Chạy chip INTEL 3000. Đang xài KIS 2013 bản quyền, quét virus thường xuyên... Máy không nóng lắm.

Vậy máy của em bị gì và cách khác phục thế nào vậy các Pro?

Derrek

Tình hình là tự nhiên máy tính của em bị đứng liên tục. Đánh chữ, cuộn chuột, chuyển qua các ứng dụng khác cũng bị đứng 1-2s sau đó mới hiện ra, thường đứng lâu nhất là trong Microsoft Office đứng lên tới 4-5s em đang xài OFFICE 2010, nhiều lúc nghe nhạc mà cũng đứng rồi mới phát tiếp.

Máy mình mới vừa cài windows lại và mới đem bảo hành về! Cấu hình nó thế này DELL INSPIRON, I*5 -2450M CPU @ 2.50GHz, HDD 500 GB, CPU không có bất thường gì, nếu có thì chưa bao giờ lên được 80%. RAM 2GB (Task Manager thường là 1.0/1.9 GB, chưa bao giờ quá 1.4/1.9 GB), windows 8 PRO 9200 - 32bit, windows 7 pro 32bit (xài windows 8 là chính) nhưng ị cả 2 win. Chạy chip INTEL 3000. Đang xài KIS 2013 bản quyền, quét virus thường xuyên... Máy không nóng lắm.

Vậy máy của em bị gì và cách khác phục thế nào vậy các Pro? 1.máy bạn cấu hình khá ổn,nên chạy mấy ứng dụng trên không có lý do gì đứng máy nhé

2.Máy không nóng lắm.???như thế nào là không nóng.

Bạn lấy tay sờ vào vị trí quạt tản nhiệt laptop xem có nóng bất thường không nhé.Để ý lúc mới mở windows thì như thế nào,chạy ứng dụng trên có bị đứng máy hay ko???hay là xài 1 lúc mới có hiện tượng trên.

Nếu chạy 1 lúc mới có hiện tượng đứng máy thì bạn mang máy đi vệ sinh,do bụi bám trên phần cứng--->tản nhiệt kém-->treo máy

vệ sinh xong sẽ hết

money_nt

Việc nay có thể là do rác hay phân mảnh đỉa cứng hay có thể là do update chớ không là gì hết bời máy bạn cấu hình khá cao

Rác: thì dùng ccleaner có khi quét dc vài gb

Phân mảnh ổ cứng: dùng Piriform Defraggler:

update: thì tắt đi

Taylor

Việc nay có thể là do rác hay phân mảnh đỉa cứng hay có thể là do update chớ không là gì hết bời máy bạn cấu hình khá cao

Rác: thì dùng ccleaner có khi quét dc vài gb

Phân mảnh ổ cứng: dùng Piriform Defraggler:

update: thì tắt đi Hic. windows 8 còn nhiều lỗi lắm sao dám tắt update hả bạn!

crazydeath_137

AV là gì vậy bạn? Em lạy bác , búa gỗ đôi rồi mà còn lo biết AV là gì, bạn có phải là gà con đâu???

AV là viết tắt của Antivirus, à cho hỏi thêm bác cũng có biết Antivirus là gì không, đừng có nói là không biết nhé!!!

Antivirus là trình diệt vius như Kaspersky, Norton, Bách Khoa, McAfee, Anti,... mấy cái này mình không viết tắt để bác hiểu

Lần sau đừng đùa như thế nữa nhé

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Tội sử dụng mạng máy tính, mạng viễn thông, mạng internet hoặc thiết bị số thực hiện hành vi chiếm đoạt tài sản (điều 226b) Luận văn Luật 0
H khi khởi động máy tính thì bị lỗi mong mọi ng giúp đỡ với ạ Hỏi đáp Tin học 2
H Một số vấn đề xây dựng và thực hiện kế hoạch kinh doanh máy tính và các thiết bị tin học của công ty Khoa học Tự nhiên 0
A Tổ chức kế toán tập hợp chi phí và tính giá thành sản phẩm tại Nhà máy Thiết bị Bưu điện Luận văn Kinh tế 0
M Các linh kiện của máy tính, vai trò của từng thiết bị đối với máy tính Luận văn Kinh tế 0
D Giải pháp nâng cao sức cạnh tranh trong việc kinh doanh máy tính và thiết bị tin học của công ty IT Luận văn Kinh tế 0
S Giải pháp nâng cao năng lực cạnh tranh của công ty TNHH Yên Hải (máy tính và thiết bị tin học văn ph Luận văn Kinh tế 2
H Một số giải pháp đẩy mạnh hoạt động tiêu thụ máy tính và thiết bị máy tính tại Công ty cổ phần thươn Luận văn Kinh tế 0
D Máy tính bị trắng màn hình rồi treo Hỏi đáp Tin học 1
D NGHIÊN CỨU TÍNH TOÁN, LỰA CHỌN TRANG BỊ KỸ THUẬT CHO MỘT TRUNG TÂM BẢO TRÌ CHẨN ĐOÁN MÁY XÂY DỰNG Nông Lâm Thủy sản 0

Các chủ đề có liên quan khác