Weallere

Tình hình là đây :

Ai biết giúp mình với, đã thử nhiều cách mà không được.Ức chế.Không lẽ vì mấy cái icon mà cài lại win.Hjx.

Thank mọi người trước.

Skippere

Sao rìa bên ngoài vẫn có hình icon nhỉ??? Mà bên trong thì bị lỗi. Cứ như là bị vẽ lên ý. Gỡ bớt mấy cái giao diện đẹp kia đi.

lowe_star_love

Khả năng gói giao diện (skin pack) bạn cài vô can thiệp đến file DLL quy định icon của Windows nên gây lỗi. Repair lại Windows hay nặng nhất phải cài lại. Tốt nhất là đừng ham hố mấy gói giao diện cho Windows nhé bạn, thích Windows nào thì xài Windows đó.

sanacpn_vui

bác thử xoá mấy cái icon đi vào mục của mấy cái icon này cho ra crate ra deaktop xem

căng là bạn xoá cái giao diện này bằng Your Unin-staller! Nghe nói là Your Uninstaller chỉ là gỡ chương trình rùi quét registry thui. Chả có gì...

Bó tay, chắc là bạn sử dụng phần mềm chuyển theme hay giao diện gì đó, giờ nó thành ra thế, gỡ đi thì hơn, thích windows 8 thì cài luôn cho rồi.

Bó tay, chắc là bạn sử dụng phần mềm chuyển theme hay giao diện gì đó, giờ nó thành ra thế, gỡ đi thì hơn, thích windows 8 thì cài luôn cho rồi. Em mới cài lại windows 7 mà bác.Dùng win8 thích nhưng k chơi được nhiều game vs như Fifa.Hum sau có windows blue thì cài.

nyo103

Sao rìa bên ngoài vẫn có hình icon nhỉ??? Mà bên trong thì bị lỗi. Cứ như là bị vẽ lên ý. Gỡ bớt mấy cái giao diện đẹp kia đi. Cái vụ này k có liên quan đến giao diện thím ạ.

Hình như tại mình cài cái Desktop Icon Toy rồi gỡ nên nó bị chứ cài cái themes này mấy ngày rồi k có làm sao.

Kris

Cài lại desktop icon toy, chỉnh về mặc định rồi gỡ desktop icon toy ra bằng TU hay Revo.

Cơ mà w8 chơi game còn ngon hơn w7 mà nhỉ

Hoireabard

Cài lại desktop icon toy, chỉnh về mặc định rồi gỡ desktop icon toy ra bằng TU hay Revo.

Cơ mà w8 chơi game còn ngon hơn w7 mà nhỉ Win8 chơi game ngon hơn win7 á???

d2v_kts

cái bộ giao diện này mình biết, mình dùng rồi. đẹp thì đẹp thiệt nhưng nó là nguyên nhân gây lỗi win. bộ giao diện này ích kỷ lắm, cài nó rồi thì k cài được bất kì chương trình nào đổi giao diện nữa. bác chạy lại cái chương trình cài giao diện này, back up về mặc định của win sau đó coi nó có về bình thường không

ngucto

Mình sài giao diện này 2 năm trời rùi có sao đâu, chắc là bác update, xài thử system restore sem sao.

Cơ mà w8 chơi game còn ngon hơn w7 mà nhỉ Bác hay đùa thật.

Win còn rất nhiều game chưa hỗ trợ, không tin bác cài thử rồi tải vài game online cũ cũ về xem.

Tình hình là thử qua nhiều cách cũng được rồi các bạn ạ, nhưng em đếch hiểu nó làm sao nữa.Nó là thế này.

Tối qua em cài lại cái deskto icon toy, chỉnh hết như bình thường rồi không được.Cú quá lại gỡ ra, định cài lại win.Vứt máy cho ông anh đá Fifa.Sáng ngủ dậy bật máy thấy icon lại như thường nhưng oái oăm là cái Desktop Icon Toy rõ ràng đã bị gỡ sao nó lại lù lù ở màn hình?????

Em chẳng dám gỡ nó nữa.

Máy em k đóng băng, các điểm Restore đã bị xóa sạch trước đó.Bro nào thạo thì chỉ em với.Chắc chắn em đã gỡ nó rồi sao nó lại " hồi sinh " được???

Iakovos

Bác hay đùa thật.

Win còn rất nhiều game chưa hỗ trợ, không tin bác cài thử rồi tải vài game online cũ cũ về xem.

Tình hình là thử qua nhiều cách cũng được rồi các bạn ạ, nhưng em đếch hiểu nó làm sao nữa.Nó là thế này.

Tối qua em cài lại cái deskto icon toy, chỉnh hết như bình thường rồi không được.Cú quá lại gỡ ra, định cài lại win.Vứt máy cho ông anh đá Fifa.Sáng ngủ dậy bật máy thấy icon lại như thường nhưng oái oăm là cái Desktop Icon Toy rõ ràng đã bị gỡ sao nó lại lù lù ở màn hình?????

Em chẳng dám gỡ nó nữa.

Máy em k đóng băng, các điểm Restore đã bị xóa sạch trước đó.Bro nào thạo thì chỉ em với.Chắc chắn em đã gỡ nó rồi sao nó lại " hồi sinh " được??? Vâng, mình cũng rất thông cảm với thớt, mình cũng thường gặp 1 số trường hợp vậy đấy:

Mấy lần mình đá fifa bình thường, có lần đến lúc out ra game thì icon máy lộn tùng phèo, resert lại may rủi ai ngờ thành công

Một nguyên nhân khác cũng là do update, có lần update và cài đặt xong thấy cái biểu tượng menu start trở lại ban đầu, dùng system restore gỡ ra là ok

Từ đó đến nay xin chừa, không bào giờ update nữa...

tung_peter

Bác hay đùa thật.

Em chẳng dám gỡ nó nữa.

Máy em k đóng băng, các điểm Restore đã bị xóa sạch trước đó.Bro nào thạo thì chỉ em với.Chắc chắn em đã gỡ nó rồi sao nó lại " hồi sinh " được??? -Mình chả bao giờ chơi game online, còn game offline thì mấy game cổ, cũ hay mới máy mình đều chơi dc hết (trừ game nào quá cấu hình ra ><), chức năng compatibility của w8 mình nghĩ nó tốt hơn hẳn của w7 đấy

Mà mình cứ tưởng bạn chơi FF13 cơ, hoá ra là FFO à

Với lại mình chỉ nói chơi ngon hơn thôi chứ có nói là có thể chơi dc tất cả đâu nhỉ =)

-Mà bạn gỡ bằng chương trình gì

kutjt.kjetxu

-Mình chả bao giờ chơi game online, còn game offline thì mấy game cổ, cũ hay mới máy mình đều chơi dc hết (trừ game nào quá cấu hình ra ><), chức năng compatibility của w8 mình nghĩ nó tốt hơn hẳn của w7 đấy

Mà mình cứ tưởng bạn chơi FF13 cơ, hoá ra là FFO à

Với lại mình chỉ nói chơi ngon hơn thôi chứ có nói là có thể chơi dc tất cả đâu nhỉ =)

-Mà bạn gỡ bằng chương trình gì Mình gỡ chay bằng Cclean thui

caubevosong2

Win 8 chạy mà ngốn ram hơn win7 thì có lẽ vài bạn nhầm. Theo mình win8 nhẹ hơn win7 nhiều.

Cái vấn đề của thớt, thì có thể cái hình bôi đen, do theme quản lý. 1 là theme lỗi ngay cái item ở trên shortcut, khi đó shortcut chỗ khác, không phải ở desktop cũng bị. 2 là bó bị lỗi như trên trong system.

Lỗi thứ 3 khả năng xãy ra cao nhất là cái hình đó là cái hình dấu mũi tên, của shortcut bị đổi hình, đơn giản là như vậy. Tìm từ khóa xóa hình mũ tên shortcut thì ra nhiều chỗ bày cách sửa, chỉnh registry cũng có, dùng soft cũng có...

Chúc bạn sửa được, không phải cứ **ng chuyện gì đó thì đi cài hđh, ghost. Thân.

Các chủ đề có liên quan khác