iinyou_httn

các bạn cho em hỏi là máy tính khi xài thì cần bao nhiêu ram trống dể cho máy hoạt động mượt mà và ổn định ạ,máy em ram 4gb nhưng khi xài vào task manager kiểm tra thì ram luôn sử dụng trên 3gb ,liệu ram trống còn ít như vậy có ảnh hưởng nhiều đến tốc độ của máy không ạ,mình xin Thank các bạn trước

vanhuy318

format cài lại windows đi, làm gì mà chiếm kinh vậy, bình thường chỉ chiếm khoảng <1GB

mrala_lonely

format cài lại windows đi, làm gì mà chiếm kinh vậy, bình thường chỉ chiếm khoảng <1GB máy mình xài windows 7 64 bit,khi khởi đông lên chiếm gần 2gb,mở 20 tab và chạy trình nghe nhac coi phim thì chiếm trên 3gb,gần 4gb luôn

ý mình muốn hỏi là máy tính khi xài thì cần bao nhiêu ram trống dể cho máy hoạt động mượt mà và ổn định

no_promises1026

thường thì windows chiếm khoảng 1gb, còn lại thì cho các phần mềm khác. theo mình thì với windows 32 bit thì ram 2gb là đủ cho nó chạy tốt rồi.

còn bạn nói máy bạn ram 4gb mà bị chiếm tới 3gb thì nghe ghê quá.

bạn thử quét virus xem sao nếu vẫn không giảm thì bạn thử cài lại windows xem sao.

máy mình xài windows 7 64 bit,khi khởi đông lên chiếm gần 2gb,mở 20 tab và chạy trình nghe nhac coi phim thì chiếm trên 3gb,gần 4gb luôn

ý mình muốn hỏi là máy tính khi xài thì cần bao nhiêu ram trống dể cho máy hoạt động mượt mà và ổn định Chiếm gần 2gb đâu chiếm nhiều vậy bạn, bạn cài lại windows 7 64 lại đi.

máy mình xài windows 7 64 bit,khi khởi đông lên chiếm gần 2gb,mở 20 tab và chạy trình nghe nhac coi phim thì chiếm trên 3gb,gần 4gb luôn

ý mình muốn hỏi là máy tính khi xài thì cần bao nhiêu ram trống dể cho máy hoạt động mượt mà và ổn định
máy tui cũng 4 xài windows 7 64 nè....mở vô số chương trình nhưng chưa khi nào chiếm 1 đến 3gb cả, nếu mà chiếm đến 3gb thì chuẩn bị cân ký bán thôi....hô hô

sinhradeiu119

bất thường là chữ luôn nhé

chủ thớt chụp cái task manager đầy đủ lên xem thế nào bác nói đúng, nếu mở máy từ 1-2h thì 3GB là chuyện thường mà

tinhla_gi205165

Chiếm gần 2gb đâu chiếm nhiều vậy bạn, bạn cài lại windows 7 64 lại đi. chạy kiểu này mà lại

Derry

các bạn cho em hỏi là máy tính khi xài thì cần bao nhiêu ram trống dể cho máy hoạt động mượt mà và ổn định ạ,máy em ram 4gb nhưng khi xài vào task manager kiểm tra thì ram luôn sử dụng trên 3gb ,liệu ram trống còn ít như vậy có ảnh hưởng nhiều đến tốc độ của máy không ạ,mình xin Thank các bạn trước nâng ram lên 8GB hay 6GB đi máy mình 8GB lúc nào cũng 40% ram nè windows 8

amye_lht

Ram của bạn thế đã là quá đủ rồi , máy mình cùi bắp RAM 1 gb mà vẫn chạy ầm ầm

vì thấy bạn nói là nó chiếm khá nhiều tài nguyên nên mình khuyên bạn nên format rồi cài lại win

máy bạn cài nhiều phần mềm (chạy nền) không mà chiếm nhiều ram vậy?

ram còn trống ít như vậy tất nhiên là ảnh hưởng đến tốc độ máy rồi... vì tốc độ đọc của ram đâu thể đáp ứng được với tốc độ của chíp sử lí

cobebupbe138

các bạn cho em hỏi là máy tính khi xài thì cần bao nhiêu ram trống dể cho máy hoạt động mượt mà và ổn định ạ,máy em ram 4gb nhưng khi xài vào task manager kiểm tra thì ram luôn sử dụng trên 3gb ,liệu ram trống còn ít như vậy có ảnh hưởng nhiều đến tốc độ của máy không ạ,mình xin Thank các bạn trước Bạn sài gì mà kinh vậy, bạn up ảnh chụp Task Manager lên đây xem nào.

Chetan

không thế nào chiếm nhiều ram vậy , tắt bớt các chương trình chạy ngầm đi

audiokien

Sao mức ăn ram của bạn nghe ảo quá vậy,bạn xem lại những phần mềm chạy ngầm coi sao,rảnh thì scan lại toàn bộ máy bằng Av đi

Các chủ đề có liên quan khác