le_tuandt_2503

Mình mới tạo bản ghost đa cấu hình windows xp, nói chung là chạy ngon lành cành đào nhưng không biết làm thế nào để chạy đĩa hiren boot để tạo ra file ghost. Ai có cao kiến gì giúp mình với, mình đang dùng phần mềm Vmware tạo máy ảo. Nếu được mình muốn sử dụng đĩa hiren boot bỏ vào ổ đĩa và thực hiện trên máy ảo.

Thanks mọi người nhiều lắm...

nvthiensu

chạy đĩa hirenboot để tạo file ghost là sao??? chẳng phải bạn nó đã tạo được rồi ak??? hay là ý bạn muốn chạy thử file ghost đó???

hiren boot trên máy ảo khỏi bỏ đĩa chạy cũng được mà, chỉ cần có file .iso thôi. bạn chép cái hirenboot ra thành 1 file .iso rồi tạo 1 máy ảo, trỏ tới file .iso đó là chạy được rồi!

chép ra file .iso có cái lợi là nếu đĩa sau này bị hỏng, bạn có thể burn lại.

no1_kem

dùng onekeyghost cho khỏi phiền

google đầy đống chứ cao kiến gì

koolboy_style

Chắc bạn định dùng bản GHO đa cấu hình cài XP trên máy ảo? Nếu vậy thì tạo 1 file ISO nó chứa file GHO (có thể dùng UltraISO).

Add thêm 1 ổ cd cho máy ảo, add file ISO có GHO này vào.

Bỏ đĩa hiren vào 1 ổ kia, boot vào hiren có norton ghost, sau đó trỏ đến ổ cd kia có chứa file GHO rùi ghost

Preostcot

không hiểu ý bạn lắm.... muốn dùng cho máy ảo wmware thì cứ dùng như trên máy thật thôi... không cần bỏ đĩa... xem hướng dẫn sử dụng wmware trên google.

có nghĩa là dùng phần mềm norton có trong đĩa hiren boot để tạo file ghost từ máy ảo đó. Mọi người chỉ bảo tận tình giúp nhé

Anselmo

có nghĩa là dùng phần mềm norton có trong đĩa hiren boot để tạo file ghost từ máy ảo đó. Mọi người chỉ bảo tận tình giúp nhé xem #3 chưa

còn hirenboot (rebuild) có sẵn norton ghost cần gì tạo

mà ghost thì liên quan gì máy ảo mà cứ nhắc hoài thế

Fridolf

- Bỏ đĩa vào, mở máy ảo lên chon ESC rồi chọn chế độ đĩa

- không biết có đúng ý bạn ko? mình cũng làm rồi mà máy ảo nó không nhận bạn ạ

hongphong_vu

mình cũng làm rồi mà máy ảo nó không nhận bạn ạ tại ngồi máy này không có máy ảo nên không hướng dẫn cụ thể được...

cách 1 bỏ đĩa vào chọn chế độ nhận đĩa trước là được

cách 2 tải file hiren bot định dạng đuôi .iso và sử dụng như cài windows trên máy ảo.

Gregorio

bạn có thể hướng dẫn kĩ hơn một tý được không bạn, mình chưa hiểu lắm

Các chủ đề có liên quan khác