angel_sun1996

mấy anh ơi ! em đang là sinh viên năm nhất học nghành công nghệ thông tin. em còn mơ hồ lắm nên mấy a giúp dùm em với.

cho em hỏi là để đi dạy tin học trường cấp 2 thì em cần giỏi về những chuyên môn nào trong nghành công nghệ thông tin vậy ?

- để đi dạy cho các trung tâm tin học thì cần giỏi chuyên môn gì ?

- và đòi hỏi bằng cấp cấp thế nào thì mới được nhận ạ............

Em đang tính sau này ra trường sẽ ra đi dạy tin học thui không biết em quyết định như vậy có đúng đắn không mấy anh chị.....không biết dạy tin học có dễ xin việc không ?

Mong các anh chị giúp em

cam_tn

dạy tin học cho cấp hai dể mà bạn. cần cái gì thì dạy cái ấy . bạn nên đi học An ninh mạng máy tính giống như làm cảnh sát hình sự ấy nghe đâu việc làm khá tốt làm việc bất cứ tại đâu

niếu bạn biết cài windows một cái máy tính. bạn thừa sức dạy cho tất cả mọi người .cũng không thành vấn đề.niếu cần thì lêm zoom nhờ tư vấn

thanhtrung00009

Không nên bạn à! Vì sao bạn không nghĩ rằng sau này có thể là một lập trình viên chuyên nghiệp hay cái gì khác hay ho hơn. Bạn cứ học hỏi theo đam mê và làm thật tốt những gì bạn thích thì việc làm tốt sẽ đến với bạn. Bạn còn trẻ đừng đặt áp lực của tiền bạc vào công việc tương lai của bạn

haphuong31_ptit

làm giáo viên tin học cấp 2 là 1 hướng đi có thể nói là cuối cùng trong nganh CNTT đó bạn à .

Còn nếu bạn muốn , thì kiến thức là , mạng máy tính , tin học văn học , ngôn ngữ pascal ...

chịu khó học tất cả các môn đi bạn... nói thật làm giáo viên dạy tin cấp 2 thì có gì hay ho... "lương thấp lậu ít"... đợi học sinh mang phong bì đến chắc khô mồm ra ấy chứ ( môn văn toán anh còn có cửa)... mình nói hơi phũ phàng nhưng nó vẫn là sự thật.

Richardo

Đọc hết tất cả topic ở Vnz này . Kiếm cái bằng đại học và vài chục cái chứng chỉ tin học của VN và quốc tế . Có chứng chỉ sư phạm . Và nhớ là sau khi ra trường thì chuẩn bị khoảng 50tr nhé , vì chạy giáo viên bây giờ là cũng chừng đó .

Arthur

Giảng viên cập 2 tin học cần gì à :

+ Biết cài win,driver, vì cài windows cho các thầy cô trong trường.

+ Giỏi tin học văn phòng vì suốt ngày bị nhờ giúp đánh chữ

+ Biết Pascal, C để giảng dạy trên lớp(Chỉ cần cơ bản)

+ Bớt chém gió, vì môi trường này không dành cho những kẻ chém gió, dễ mất lòng ngày

Nói chung cái khoản đầu tiên đầu tư chút đỉnh là Ok. Cái khoản thứ 3 nếu lỡ gặp học sinh cũng biết cày C từ năm lớp 6 thì hơi mệt đấy, tuy nhiên rất ít xãy ra trường hợp này.

Nói chung con đường đi mỗi người lựa chọn là rất nhiều. Học cnnt có thể sau này làm coder, tương lai sáng sũa nhưng áp lực công việc và đánh đổi nhiều thứ. Làm giáo viên vẫn có cái hay của nó Chúc chủ thớt đạt được điều mình mong muốn

Gaetan

Thank các anh nhiều nha.....em sẽ suy nghĩ lại. em sẽ tìm hiểu kỹ trước khi quyết định

tt_gg

mình hok học về CNTT, nhưng có mấy thằng bạn nó học. Nếu bạn muốn đi dạy, bạn phải có chứng chỉ sư phạm 2. Mấy đứa bạn mình thấy bọn nó theo chuyên hok à. Đứa thì lập trình android, đứa thì HTML, đứa thì quản trị mạng...

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
T Chính sách đãi ngộ và ảnh hưởng của nó đến động cơ làm việc của giảng viên trường Đại học Lao động - Luận văn Kinh tế 0
M Động cơ thúc đẩy hiệu quả làm việc của giảng viên trường đại học Sao Đỏ Luận văn Kinh tế 2
D Hoàn thiện chính sách đãi ngộ nhằm tạo động lực làm việc cho đội ngũ giảng viên trường Đại học Tài c Luận văn Kinh tế 2
C Nghiên cứu những yếu tố ảnh hưởng đến động lực làm việc của giảng viên trường Đại học Tài chính - Qu Luận văn Kinh tế 2
G Sự tác động của hoạt động đãi ngộ nhân sự đến động lực làm việc của cán bộ giảng viên Trường Đại học Luận văn Kinh tế 2
X Tạo động lực làm việc cho đội ngũ giảng viên trường Đại học Lao động - Xã hội Luận văn Kinh tế 2
C Tạo động lực làm việc cho đội ngũ giảng viên tại trường Cao đẳng Kinh tế - Kỹ thuật Thương mại Luận văn Kinh tế 0
S Tạo động lực làm việc cho giảng viên Trường Đại học Hải Dương Luận văn Kinh tế 0
P Tạo động lực làm việc cho giảng viên tại trường Cao đẳng nghề công nghiệp Thanh Hóa Luận văn Kinh tế 2
V Tạo động lực làm việc cho đội ngũ giảng viên Trường Cao đẳng Phát thanh - Truyền hình I Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác