my_chicken

em chào các anh chị trên diễn đàn ạ!

các anh ơi dúp em lỗi này với . làm sao để chuyển chữ thường sang chữ in hoa được ạ ? tức là mình có một đoạn văn bản mình muốn chuyển sang in hoa ấy ! em đã chuyển bằng cách nhấn tổ hợp shift + f3 nhưng nó bị lỗi thế này , các chữ không đều nhau ,dúp em chỉnh sửa lỗi này với :

Alison_Blog

Bộ font TCVN (ABC) xài font chữ in riêng. Do đó sau khi chuyển đổi xong sang chữ in hoa bạn nên chỉnh lại font chữ (VD .VNTIMEH thay vì dùng .VnTime). Tốt nhất là bạn nên chuyển về chữ thường sau đó đổi sang font chữ in hoa để tránh bị lỗi font.

manhtruong_z

em Thank rất nhiều ạ ! nhưng anh ơi sao em làm vẫn không được ? các chữ vẫn không đều nhau ! hay do bộ cài của em có vấn đề ạ ? hay font chữ của em bị dởm ? hướng dẫn em khắc phục với ! em xin chân thành cảm ơn!

lovelyemmy_2308

Có cách sau để giải quyết nhanh:

1. Bạn gửi file lên để xem font và bảng mã của file, mọi người sẽ chuyển và hướng dẫn bạn.

2. Bạn download UConvert về chuyển file sang bảng mã Unicode hay VNI:

Pass download: dx82

( BẠN COPY LINK DÁN VÀO TRÌNH DUYỆT, ĐỪNG BẤM TRỰC TIẾP VÀO LINK )

Xem giới thiệu và hướng dẫn ở trang này:

mình dung wourd 2007 khi chuyển tu chu thuờng sang chữ hoa bi như thế này "CộNG HÒA XÃ HộI CHủ NGHĨA VIệT NAM" dung unikey bảng mã unicode, font Arial ai biết sửa xin day bao Thank nhieu

kAjzU_bEe

font chữ mình bị như thế này ai biết chỉ dùm mình cái

Phuïtaûi tính toaùn laømoät thoâ soáquan troï maøta caàn xaùc ñònh trong vieäc tính

ng ng

toaùn, thieákeácung caá phuïtaûi ñieän tö ông tö ïphuïtaûi thö ï teádo ñoùneá xaùc ñònh chính

t p c u

xaùc thì seõchoï ñö ôï thieá bòphuøhôï ñaûm baûo ñö ôï ñieàu kieän kyõthuaät cuõng nhö lôï

n c t p c i

ích kinh teáPhuïtaûi ñieän phuïthuoäc vaø nhö õ yeá toáquan troï nhö : coâ suaá maùy,

. o ng u ng ng t

soálö ôï maùy, cheáñoävaän haø cuûa maùy, ñieän aùp laø vieäc vaøquy trình coâ ngheäsaûn

ng nh m ng

xuaá. Ñeåthieákeáheäthoá cung caá ñie än cho phaâ xö ôûng ta caàn quan taâ ñeá nhö õ

t t ng p n mn ng

yeâ caàu nhö : chaálö ôï ñieän naê ñoätin caäy caá ñieän, mö ùc ñoäan toaø vaøkinh teá...

u t ng ng, p n,

Gard

font chữ mình bị như thế này ai biết chỉ dùm mình cái

Phuïtaûi tính toaùn laømoät thoâ soáquan troï maøta caàn xaùc ñònh trong vieäc tính

ng ng

toaùn, thieákeácung caá phuïtaûi ñieän tö ông tö ïphuïtaûi thö ï teádo ñoùneá xaùc ñònh chính

t p c u

xaùc thì seõchoï ñö ôï thieá bòphuøhôï ñaûm baûo ñö ôï ñieàu kieän kyõthuaät cuõng nhö lôï

n c t p c i

ích kinh teáPhuïtaûi ñieän phuïthuoäc vaø nhö õ yeá toáquan troï nhö : coâ suaá maùy,

. o ng u ng ng t

soálö ôï maùy, cheáñoävaän haø cuûa maùy, ñieän aùp laø vieäc vaøquy trình coâ ngheäsaûn

ng nh m ng

xuaá. Ñeåthieákeáheäthoá cung caá ñie än cho phaâ xö ôûng ta caàn quan taâ ñeá nhö õ

t t ng p n mn ng

yeâ caàu nhö : chaálö ôï ñieän naê ñoätin caäy caá ñieän, mö ùc ñoäan toaø vaøkinh teá...

u t ng ng, p n, Máy của bạn thiếu font VNI Windows.Bạn vào đây tải font về và chép vào folder Fonts của windows :

Các chủ đề có liên quan khác