lúc trước mình cài kaspersky(2012) nhưng nghe nói nó nặng máy lắm mình vừa đổi lại NIS 2013 ( sau khi gở kaspersky) , nhưng sau khi cài thì máy có vẻ rì rà hơn , chậm hơn , chả hỉu niổi

indaica_2007

Ai đồn, NIS nhẹ hơn KIS mà, chắc tại máy bạn chạy nhiều startup quá nên chậm đó thôi chạy nhiều startup ?

Kamron

có lẽ bạn gỡ chưa sạch kis chăng,nis nhẹ hơn nhiều mà nis nặng hơn nhiều so với kis chứ

duckduck_vitvit

lúc trước mình cài kaspersky(2012) nhưng nghe nói nó nặng máy lắm mình vừa đổi lại NIS 2013 ( sau khi gở kaspersky) , nhưng sau khi cài thì máy có vẻ rì rà hơn , chậm hơn , chả hỉu niổi nis xài nhe bạn

kaspersky máy yếu chạy không nổi đâu

nis nặng hơn nhiều so với kis chứ rìu vàng mà phán kì vậy bác, máy tui toàn chạy NIS nè, nhẹ hơn KIS nhiều lắm nha bạn, cái thời NIS nặng qua lâu lắm rồi

sh0ck_ke_ta0

nis nặng hơn nhiều so với kis chứ rìu vàng chém cho đúng tí bác

NIS nhẹ hơn kis nhiều, có thể do chủ thớt gỡ kis chưa sạch thôi

Nói chung so về hiệu suất thì KIS không thể so sánh với NIS được. NIS nhẹ hơn KIS rất nhiều. Máy bạn chạy nặng chắc là do gỡ KIS chưa sạch thôi.

Ittamar

KIS được đánh giá cao hơn do mức độ bảo vệ cao hơn, nhưng lại làm chậm máy hơn NIS. Có thể là do bạn gỡ KIS không hoàn toàn, gây xung đột hai phần mềm và làm tăng rác trong máy nên làm chậm máy đi. tìm trên mạng tool kavremover của KIS để gỡ sạch sẽ nhé!

toilapn

Hôm trước mình cũng mua kaspersky 2013 ở trang dùng thấy rất ok, máy chả thấy bị treo bao giờ.

Jem

Đang định đổi qua dùng NIS mà nghe tin này hoang mang quá nhỉ. Mình hiện đang dùng KIS 2012, mỗi lần khởi động máy cứ phải tầm 2 phút trở ra, nếu chưa khởi động xong KIS mà cố tình dùng máy thì đảm bảo chậm điên đảo luôn. Mình dùng Ccleaner quản lý các chương trình khởi động cùng windows, chỉ những cái mình cần như IDM, Unikey,.. thì mới cho khởi động cùng thôi, nên không thể đổ tại nhiều ứng dụng cùng khởi động nên chậm được. Máy bạn mình cũng thế, chính tay mình cài cho từ A-Z mà cũng thế luôn, từ khi gỡ ra thì nhanh hẳn. Cấu hình máy thì chả phải bàn, CPU core i5, RAM 4GB, card onboard+rời nhé

Mình hay tải phần mềm với mẫu virus về test thử nên cần phần mềm bảo mật mạnh 1 chút. Thằng KIS mà khởi động nhanh thì đúng là chẳng còn gì toẹt vời hơn

Các chủ đề có liên quan khác